Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Google bị bóp băng thông mở đường cho coccoc

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Đoilơ ViệtDesigner, 15/6/13.

Lượt xem: 14,433

1. DucThangBui

DucThangBui Mới đăng kí

mình nghĩ CocCoc có phát triển được tới Google thì mục đích một phần cũng sẽ là "bán đất" như bạn gì gì ấy nói :) Quan điểm của mình thôi.
    Ngoài ra thì mình nghĩ chính phủ nước nào cũng có sự bảo hộ với sản phẩm nước đấy thôi, kể cả có WTO thì vẫn có sự ủng hộ nào đó. Nhưng với vấn đề về mạng internet thì vụ này sẽ hơi tác động tiêu cực tới Cốc Cốc, vì người dân VN hay thế giới thì Gõ Gõ hay Binh Binh cũng coi là một phần khó thay thế rồi.
  2. Icef0x

Icef0x Thành viên cấp 1

thảo nào lên cty xài VNPT xem You tube lag giật ko load nổi mặc dù 6m/s về nhà FPT kéo ngon

Cạnh tranh kiểu này bựa quá :))

Giống kiếu chống bán phá giá ở nước ngoài à :))
  3. blackbkiter

blackbkiter Mới đăng kí

ý kiến của bác leduc92 là hoàn toàn có thiện chí rất tốt. NHƯNG BÁC CÓ BIẾT TẠI SAO CHÍNH QUYỀN NGA VÀ TRUNG QUỐC LẠI ĐẦU TƯ VÀ ỦNG HỘ CHO PHÁT TRIỂN MỘT TRANG TÌM KIẾM THAY THẾ GOOGLE KHÔNG? BỞI VÌ NHƯ VẬY CHÍNH QUYỀN MỚI CÓ THỂ KIỂM SOÁT THÔNG TIN CỦA NGƯỜI DÂN. MỘT HÌNH THỨC THEO DÕI, NGĂN CẢN (KHÔNG CHO CÁC KẾT QUẢ KHÔNG MONG MUỐN , VD: ÔNG NÀY BÀ KIA THAM NHŨNG...DÂN BIỂU TÌNH Ở ...XYZ ) VÀ CÒN NHIỀU HÀNH ĐỘNG PHÍA SAU. VN - NGA - TQ MỌI NGƯỜI CÓ THẤY ĐIỂM CHUNG....
  4. zhiming

zhiming Mới đăng kí

Ghét nhất là Gmail toàn lỗi, mấy lần gửi cái báo cáo toàn lỗi, ko xem lại là tèo :-s
  5. imalonelyboy

imalonelyboy Thành viên cấp 2

xác nhận nhé. mấy hôm nay youtube load rất chậm, intro của VDs ngồi mãi mới xem hết 14 cái , mỗi cái 15s :(
    Còn Việt Nam mình cứ chơi trò này. GG nó cắt toàn bộ địa chỉ ip việt nam thì lúc đó chỉ có khóc tiếng mán.

Nói chung là yếu ko nên ra gió :D
  6. Azenis Bm

Azenis Bm Thành viên cấp 1

ơ sao mềnh VNPT mà gg youtube chạy ầm ầm ???????... bằng thông tầm 400kbs thì phải
  7. Azenis Bm

mà mềnh cũng ghét cái crom+ của cái thằng này nữa.... sida vcc... đúng hôm test thì nó update.... cpu cứ 100% @@.... chán del luôn
  8. Khánh Huỳnh

Khánh Huỳnh Thành viên cấp 1

CNTT Việt Nam làm ăn như shit, mãi ko lớn bằng ng ta. Lãnh đạo phải nói là ngờ u
  9. Huỳnh Ngọc Thanh

Huỳnh Ngọc Thanh Thành viên cấp 1

mình vẫn xài thấy bình thường mà
  10. ASunnyDay

ASunnyDay Thành viên cấp 1

vâng vâng. em vnpt mạng em cũng chậm lắm nhưng vào youtube , google bình thường , bất ngờ sáng nay mới để ý , vào youtube load gần 1' mới ra cái nền , vào load video đợi gần 5' mà chạy rơn rơn 2' . ức .
  11. MirAcleS

MirAcleS Mới đăng kí

Em thấy GG vs youtube vẫn vào bt. Nhưng nếu bóp băng thông thật thì đúng là chẳng đàng hoàng chút nào >.< nếu không có GG thì vẫn còn đầy các trang tìm kiếm khác chứ mắc gì mà bắt buộc xài coccoc ~.~ mà nói thật cho đến hôm nay e ms biết trên đời có cái coccoc này đấy :))
  12. khottabit

khottabit Thành viên cấp 2

đang dùng VNPT, dạo này mình tưởng mạng bị lỗi vì vào mail dow đính kèm rất vật trong khi là cáp quang, hóa ra là do ông coccoc cạnh tranh không lành mạnh ak, youtube thì cái kiểu xem dc 1 lúc thì dừng >"< mà dowload toàn 12 đến 13mb/s
  13. hungtienleno1

hungtienleno1 Thành viên cấp 1

Mình coi phim trên youtube thôi mà quay lè le, vẫn bị là đứa nào down thôi, chắc không phải chặn băng thông!
  14. reborn_62

reborn_62 Mới đăng kí

vâng mong là các anh ấy ko có định làm thêm 1 youtube "nhái" rồi bóp hết nữa thì chắc em bỏ dùng mạng luôn quá I-)
  15. samacxanh

samacxanh Thành viên cấp 1

Mạng VNPT đã như sh!t rồi còn làm trò..>:P
  16. genie

genie Thành viên cấp 2

Có bác nào pro IT giúp ace phát nào :'(
    Cảm tưởng ngày mai thức dậy mà KHÔNG GOOGLE, KHÔNG YOUTUBE, KHÔNG FACEBOOK thì e quay mẹ về thời kì đồ đá xem khỉ cởi truồng còn hơn :-w

Dùng ultrasuft load youtube ngon lành, tiên sư chúng nó bóp băng thông các bác ợ :"<
  17. Azenis Bm

mấy bạn bị bóp cùng cáp quang à ?? mình dùng family thì phải vẫn ngon lắm mà ??
  18. thanhhungtn1

thanhhungtn1 Mới đăng kí

leduc92 bạn nói nực cười quá, cái adwords như vậy là cách kinh doanh của Google, đó là chiến lược kinh doanh đã có từ bao đời nay rồi, không chỉ riêng công ty tìm kiếm như Google.
    Mình đọc mấy dòng của bạn thấy buồn cười quá phải lập nick để phản ánh ngay :))
    Thứ 1: mấy cái dòng quảng cáo đó đúng là phải có tiền thì mới được lên. Đúng nhưng bạn có hiểu ý nghĩa 2 từ "QUẢNG CÁO" không? Bạn đã đi quảng cáo trên site người ta thì bạn phải trả tiền, đâu cũng vậy, hình thức adwords tồn tại dưới nhiều dạng nữa không phải chỉ là trong các keywords tìm kiếm.
    Thứ 2: Coccoc sử dụng thuật toán của wolf trong tính toán, sản phẩm cờ rôm gì gì đó dùng base là mã nguồn mở chromium cũng không có gì đáng nói. Nhưng cái kiểu chỉ sửa lại icon, 1 chút giao diện, các tính năng quảng cáo là độc ví như tải video, cải thiện tốc độ download, thực chất là các add-on của hãng thứ 3 cho Chrome. Việc đi ăn cắp rồi đi tuyên bố của mình chả khác gì kiểu TQ sủa về đường lưỡi bò cả.
    Thứ 3: Ai cũng muốn ủng hộ nền cntt trong nước, nhưng cái kiểu bảo kê, bợ ass, cạnh tranh thiếu lành mạnh thế này thì các DN sẽ thiếu sức cạnh tranh và tính sáng tạo. Không phải tự dưng mà ta nó nền kinh tế thị trường như hiện nay.
    Kết lại: Mình vô cùng cảm thấy nực cười và ngứa mắt với bài phân tích của bạn :)
    Crz, leduc92, luisleo291 người khác thích bài viết này.
  19. Nguyễn Hà

Nguyễn Hà Thành viên cấp 1

em là em ức chế lắm rồi, Cờ rôm, cốc cốc em có nghe qua là hàng VN nên em cũng chả dùng.​
    Mấy ngày nay tay lúc nào cũng chực sẵn cái nút F5, hơi một tý thì: Trang web bị khởi tao lại. Youtube load siêu rùa, chỉ được 240p mới đau​
    Rõ dùng cáp quang mà pahỉ load gmail bằng chế độ HTML​
  20. Tiểu Hổ

Tiểu Hổ Thành viên cấp 2

VNPT cáp quang đây xem youtube như shit, tháng sau chuyển không chơi với nó nữa!

Ủng hộ diễn đàn