Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Góp ý ] Brand mới nhận, Mọi người góp ý chân thành dùm, xin cám ơn.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Kửng, 11/8/14.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 21,621

1. anicau

anicau Thành viên cấp 1

hy vọng khách hàng sẽ chọn dự án bạn đang show... về phía tôi, không cảm nhận được tính" MỸ DỤNG" trong thiết kế của bạn...
    treduongpho, HDOadsdoanhaitu thích bài viết này.
  2. HoàngHuy

HoàngHuy Thành viên cấp 2

Logo 1:Thiết kế theo phong cách ART tay, sử dụng nhiều màu đậm phong cách dễ thương bắt mắt, --> đéo thấy cái dễ thương, bắt mắt ở đâu. Dễ thương bắt mắt là nhắm khách hàng trẻ đúng ko, mang cái logo này cho bọn teen hỏi ý kiến xem chúng nó có ỉa vào mồm không?

Logo 2: Thiết kế theo phong cách sang trọng, sử dụng 2 tông màu đen xám và đỏ nhấn mạnh trọng tâm thiết kế --> cũng đéo thấy nốt cái gọi là sang trọng, và đéo hiểu luôn từ khi nào màu sắc dùng để nhấn mạnh trọng tâm thiết kế :))
  3. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Cung Loan Trang đã có đầy đủ hết nhưng giờ về màu sắc thôi :) đang ngâm cứu lại theo màu vàng trắng đỏ của MC DONAL.
    anicau ok thank chú góp ý HoàngHuy thế éo nào cái mặt mày cũng như những lời mày cm trên đây :) ở tận Hà Đông chứ Sài Gòn ghé nhà uống cafe để lắng nghe rõ hơn.
  4. nobboy9x

nobboy9x Mới đăng kí

Mình thấy bạn đang khoe hàng hơn là thảm khảo ý kiến của mọi người, mọi người góp ý ko thấy tiếp thu mà toàn chém lại thì lần sau giữ lấy làm của riêng, còn nếu muốn public lên đây thì phải chấp nhận để bản thân làm tốt hơn. Mỗi người 1 style riêng, con mắt và định nghĩa cái đẹp riêng mà.

Dưới góc độ khách hàng nói riêng và quan trọng ở đây là người thưởng thức logo - Đồ ăn (người tiêu dùng), và bản thân mình cũng là Designer thì mình xin được nhận xét như sau, và mình chắc chắn là khoảng 60% member ở đây cũng thấy vậy.

Logo1:
    - Thị giác: Nhìn lướt qua mình tưởng logo cho shop người lớn (BCS), nhìn kỹ lại mới ra cái mũ đầu bếp, tiếp theo là hình người và găng tay nướng bánh cũng rất khó để nhận ra.
    - Màu sắc: Nhiều màu => bắt thị giác phải hoạt động nhiều, và bạn có cảm thấy là hình như có gì đó hơi độc hại qua màu sắc ở tiệm bánh mỳ này ko?
    - font + slogan: Chắc tiệm bánh cho trẻ con thì mình đánh giá cao khoản này, tốt ! Nhưng nếu cho tất cả mọi người thì khi đặt bánh tặng ba mẹ thì mình sẽ k chọn shop này.

Logo2:
    - Thị giác: Dễ dàng nhận ra nó là nhà bếp, nhưng hình như là làm kem chứ ko phải bánh kem?
    - Màu sắc: Bạn nên thay đổi màu sắc thì ngta sẽ hiểu đó là bếp làm bánh, tránh màu đỏ chóe.
    - font + slogan: Bỏ tất cả đi và đi tham khảo những font sang trọng.

=> Kết: Logo1 có thể kết hợp cho shop làm bánh teen, kids, - Logo 2: Ko đáp ứng đc nhu cầu nào.
    Chưa có 1 chút style sang trọng nào trong này cả, bạn nên tham khảo nhiều hơn. Hãy dẹp ý tưởng cũ kỹ kiểu bánh mỳ ở brand đi vì nếu đưa cho KH 1 tấm card cũ kỹ có màu nhem bẩn vậy họ sẽ ko nhận hoặc là nhận mà vứt đi thôi. Quan trọng nhất đó là Foods - thứ mà ngta cho vào miệng nên hãy làm nó thật sạch sẽ và khác biệt. Clean & Clear !!!

Thân !
    hoangphuchsu, Long Lém Lỉnh, Mrleepham3 người khác thích bài viết này.
  5. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Nếu không có Kửng thì diễn đàn cũng kém vui, kém rôm rả:)) .
    Từ nay trở đi có logo nào đẹp đẹp hoặc gần đẹp bạn cứ đưa hết lên đây nhé:)) Mình không chê bạn câu nào cả, mình luôn ủng hộ bạn cả 2 tay:-bd:-bd:-bd
  6. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Em nhỏ tuổi. Nhưng mấy Topic rồi cảm giác nói chuyện của a rất khó nghe. Cmt cái là ra giọng am hiểu mọi thứ. Tỉ lệ chuẩn Logo của anh chả thấy đâu? Về chuyện CS mấy thì thực ra không quan trọng lắm. Nhưng anh bảo am hiểu, làm logo để còn thi công? Cái Logo 1 chi tiết chằng chịt nhỏ xíu vậy ALU được sao? =D>. Xin lỗi anh chứ. Em chỉ thấy anh nói chuyện chuyên nghiệp thôi chứ. Thiết kế chả có chút Chuyên nghiệp nào. Show Logo thì chỉ thấy Mock-up.
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/8/14
    hoangphuchsu, Long Lém Lỉnh, Mr.Po3 người khác thích bài viết này.
  7. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

=)) ok ok cám ơn các bác, Chất PC chắc chưa từng thấy thi công ALU thư pháp :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/8/14
  8. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Theo yêu cầu các Mem Mình nhận quá trời gạch :D Mình đã Clean And Clear và chuẩn bị làm mưa làm gạch ở topic sẽ đăng sau :"> Công nhận chủ để nào của Mình cũng hót :*

9. anicau

anicau Thành viên cấp 1

bạn nhận diện lại cho Urban coffee à? Hy vọng điều đó không phải là sự thật :)
    hoangphuchsuNguyễn Thái thích bài viết này.
  10. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

anicau bạn chưa thấy hết sản phẩm mà, cứ từ từ, nghĩ sao nhìn vậy kêu Urban ko bít :">
  11. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Ghi ở trước cửa:"Mời vào góp ý".
    Khách đến, câu nào khen khen thì "mời bác uống nước aaaaaaaaaaaaaaaaaạ!!!", câu nào mang tính tiêu cực 1 chút thì "cái đầu chúng mày chỉ đến tầm đấy thôi, họa may chỉ có designer nước ngoài mới nhìn ra được tài năng của anh. Cút!!!"

Thế nhưng mọi người cũng đừng trách cậu bé này quá nhiều, bởi đơn giản là cậu ta vẫn chưa trưởng thành. Hơn nữa, đây chỉ là 1 brand hết sức bình thường trong số hàng triệu triệu brand mà designer chúng ta vẫn nhận mỗi ngày, với kinh phí ở mức trung bình để lo cho cuộc sống mưu sinh...
    nguyenvantai, Porpora0210, shiruku7 người khác thích bài viết này.
  12. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

tính chê xấu + comment lí do. cơ mà thấy bác chủ quang 1 đống cmyk, tỉ lệ vàng, ofset, pantone thì thôi e né.
    bác muốn nhận phản hồi từ người xem. phản hồi của 1 ng khách quan đây : Xấu
    :):):)
    Mr.Po thích bài viết này
  13. Bunrieuoc

Bunrieuoc Mới đăng kí

Kiến thức bạn tốt thật , chạy việc cũng tốt, đối với những gì mình thấy thì bạn quả có tố chất của 1 người THỢ tốt. Chỉ có thể gào lên những kiến thức sơ đẳng như thế để chống chế thì mình cũng không thấy làm lạ cho lắm .

Về mẫu 1

Lỗi thứ 1 : mình mặc kệ bạn học tỉ lệ vàng gì , tỉ lệ vàng chỉ áp dụng quy chuẩn cho logo đẹp thêm đẹp chứ ko dùng để tạo ra 1 cái logo đẹp :)) hiểu hơm :)) Nhưng logo bạn làm ra quá xấu , đừng lôi tỉ lệ vào làm hỏng cái giá trị của tỉ lệ vàng nha .
    Lỗi thứ 2. Tạo hình xấu , nhìn không ra cái vẹo gì cả đặc biệt là nhân vật đầu bếp. Cái nón đầu bếp , vẽ như chưa xong , không nhịp điệu , không tạo hình,
    Lỗi thứ 3 : Quá xúc phạm thẩm mĩ người xem với cái nùi màu sắc không có bất cứ liên quan nào
    Lỗi thứ 4 . Mục đích của cái vệt đá lên ngay chữ N là gì, nó có ý nghĩa gì với thương hiệu này hay vô tình thấy logo khác làm đẹp nên coppy cho vui :-?
    Về mockup , thiệt tình là xài mockup mà lỗi còn tùm lum , nhìn nó cẩu thả vô cùng, còn nếu bạn chưa nhìn ra nó cẩu thả chỗ nào thì xin lỗi , mình ko bó tay với trình của bạn rồi =))

Về mẫu 2

Có lời khen là nó bớt tởm hơn logo 1.
    Thứ 1 : hình ảnh cupcake phía trên vẫn mắc lỗi tạo hình , nhìn quá đơn điệu, ấu trĩ , tuy nhìn sơ thấy có vẻ như tính toán kĩ, nhưng thực ra nhịp điệu của nét vẫn rất cẩu thả. đặc biệc là phần vành của vỏ bánh và phần nhún của đế bánh , nó tạo ra cảm íac cẩu thả, chưa chăm chút . Không nhất thiết phải đều đặn nhưng nó cần có quy tắc và nhịp độ đúng.
    Thứ 2 : typo sử dụng không phù hợp , font quá xấu khi sử dụng chung với logo này, slogan và tên thương hiệu đang đấu đá nhau về độ lớn, và tỉ lệ ( thế éo nào mà bạn dám bô lô là tỉ lệ vàng ở đây nhỉ :-? )
    Thứ 3 : màu sắc quá rợ.nhưng tạm ổn, đỡ hơn cái phía trên . Nhưng nhìn logo cảm giác chả ngọt ngào như một tiệm bánh hay sang trọng quý phái như bạn muốn. Thấy comment còn bảo muốn theo màu đỏ của mc donal . Ôi trời, bạn có hiểu cái gọi là tính chất của khách hàng mình không vậy. Làm brief cho khách kiểu gì thế :-?

Nhớ là bổ sung thêm kiến thức trước khi show hàng nha bạn , mình nói thật , những kiến thức của bạn ok rất bổ ích với những bạn chưa biết , nhưng nó đếu phải tất cả đâu babe à. :)) Miệng giếng còn trên kia kìa .
    Thân ái và quyết thắng . !
    Nguyễn Tất Thắng, Cừu, Lơ Ngơ7 người khác thích bài viết này.
  14. Nguyễn Thái

Nguyễn Thái Thành viên cấp 2

nghe bạn nói có vẻ bài bản hơn cách bạn làm :D hê hê
    treduongpho thích bài viết này
  15. conitwi

conitwi Mới đăng kí

Có nhìu kinh nghiệm ok, thật lòng rất hâm mộ bạn luôn ^^ nhưng cái gu thẩm mỹ wan trọng hơn. Bạn thiết kế logo mà k thấy nó tranh chấp rần rần, tranh nhau nổi à @@ Phải xác định ở dạng logo này, bạn muốn cái nào "bật" hơn thì phải dìm coan mẹ kia xuống. Xem từ màu sắc, kích thước, phong cách, font chữ bla bla nói chung làm mình thất vọng với kinh nghiệm dày dặn của bạn.

Khi mình đi học, các môn học đầu tiên làm mình khá chán, nhưng giờ mới nhận ra nó làm mình "nhìn" ra đc cái nào đẹp/chưa đẹp (chưa đẹp k phải là xấu). Bạn k thấy cái logo mình thiết kế nó cấn cấn thế nào sao? Các bạn giỏi các bạn giải thích đc nó cấn chỗ nào, nó vô duyên ra sao, nó thiếu suy nghĩ thế nào.....nói chung đều là giúp bạn cải thiện cái nhìn lúa của bạn. Mình tự nhận sờ kiu mình còn yếu, kinh nghiệm còn non, ra đời chưa nhìu, chưa dứt sữa mẹ nhưng "cái nhìn" k đến nỗi quá tệ. Một sản phẩm thế này chắc chả dám post khắp chợ đâu.

Bỏ wa cái này đi, trong quá trình làm việc không phải sản phẩm nào cũng đẹp. Cái mình k thích là thái độ đáp trả của bạn gay gắt quá nhe. Nói là nghe góp ý của mọi ng nhưng nói 1 câu trả 1 câu thế nào thì pó tay.

Nếu mình là khách hàng, mình sẽ yêu cầu làm cái khác hoặc tìm bạn khác. Rất mong đc nghe nhận xét từ khách hàng của bạn.

Cảm ơn bạn đã đọc, với kinh nghiệm của bạn, hi vọng các sản phẩm tương lai sẽ thẩm mỹ hơn. Đừng để uổng phí sờ kiu nhé ^^

Thân ái.
    doanhaitu thích bài viết này
  16. tiendatbtt

tiendatbtt Thành viên cấp 1

Mình thấy mọi người cũng vừa phải với chủ thớ thôi... Mình không thích câu "Một sản phẩm thế này chắc chả dám post khắp chợ" là không ổn lắm. Phải dám làm dám nhận dám sai dám sửa mới tiến bộ. Giấu dốt còn tồi tệ hơn người "thành công trì hoãn" mà có trí tiến thủ.
    Nói chung là cái gì cũng nên vừa phải thôi. Chủ thớ cũng học thêm nhiều điều rồi mà (cách nói chuyện cũng khác thời kì đầu). Cảnh báo những thành viên vào để nói bậy kiểu như HoàngHuy. Xin lỗi bạn chứ, ok bạn nói không sai nhưng với cách nói đó thì người khác chắc khỏi cần nghe, và chửi lại luôn chứ còn gì nữa.
    Cái gì cũng có hai mặt của nó, với topic này tự mỗi mem vào đọc cũng học ra được nhiều điều đó chứ. Những phân tích của mọi người đều rất hay và hợp lý mà. Đôi khi là cũng cần cảm ơn chủ thớ- tự dưng phải đóng vai phản diện - nhận gạch đá thay cho những bạn newbie khác có thêm kinh nghiệm những điều mà không thể học đi khi ngồi trên ghế nhà trường thậm chí khi đi làm chưa chắc đàn anh đi trước dám thẳng thắn với mình (vì họ khoái dấu nghề mà).
    Chúc cả nhà ....cãi nhau vui vẻ !! :))
    p/s: công nhận nhiều pro ẩn dật vì topic này mà phải "đăng đàn" trở lại... cứ gọi là giúp anh em mở mang tầm nhìn nhiều phết. Đúng là mâu thuẫn tạo ra phát triển.
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/8/14
    solomoon2, papillon, HDOads1 người khác thích bài viết này.
  17. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Dear các Mem đã góp ý chân thành, nhưng ...

Mình không nói gì nhìu nữa mọi thứ nằm ở đây, đọc và tự hiểu tại sao mình tạo hình như vậy, trước khi làm gì và comment góp ý gì thì cũng phải đặt mình vào địa vị của 1 Thiết kế nhận làm cho Khách và không nói suông bằng miệng :)

papillon thích bài viết này
  18. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

tiendatbtt haha ^^ Mình luôn là chủ đề Hot từ trước đến h mà, thành công nhờ ăn gạch nhìu chả có gì phải ngại :x nói thiệt lun ý hí hí
  19. Nguyễn Thái

Nguyễn Thái Thành viên cấp 2

Kửng Cái tôi ở mức "vừa phải" thì rất là "đẹp", tớ cũng đang rèn rũa kỹ năng này, và mong bạn cũng thế, vì designer với nhau cả mà.
    TPaine thích bài viết này
  20. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Thớt à thớt, chấp nhận nhận gạch để học hỏi là tốt, mà nhận gạch xong ném trở lại thì kg tốt chút nào :3 :3
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn