Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Góp ý ] Brand mới nhận, Mọi người góp ý chân thành dùm, xin cám ơn.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Kửng, 11/8/14.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 21,584

1. HDOads

HDOads Mới đăng kí

Dear Kửng rất thất vọng về 1 designer khi xem cái bảng job nắm nhu cầu của khách hàng.
    Nhắn gởi cho bạn 1 câu : không biết thì hỏi, lưỡng lự thì trưng cầu ý kiến...!
    Cái tôi của designer ai cũng có vào bảo vệ ý kiến của mình cũng vậy, tôi thích sự khác biệt ở bạn nhưng cái tôi của bạn nó đang giết chết chính bạn đó.
    Nguyễn Tháidoanhaitu thích bài viết này.
  2. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

TPaine ném lại chết liền hà :"> HDOads Bảng Job đó Mình xin nhượng quyền từ CÔNG TY TNHH GIẢI PHÁP THƯƠNG HIỆU SAO KIM đó :)
  3. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

HDOads :) mới nhìn mình tưởng bài tập Word thi chứng chỉ quốc gia A tin học, thật đấy!
  4. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

doanhaitu lên mà gặp CÔNG TY TNHH GIẢI PHÁP THƯƠNG HIỆU SAO KIM nói điều đó và tự hiểu kết quả :) Không biết Bạn ra sao mà thấy ăn nói cũng như cc :) nói thiệt.
  5. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Haizz, không biết mình như thế nào thật, nhưng mà bạn phát ngôn ra những từ như vậy người khác đủ hiểu bạn là người như thế nào rồi, đúng không? Bạn lấy cty Sao Kim ra để khè mọi người à? Ngay cả logo của Sao Kim cũng không hoàn thiện, nói chi là họ có thể làm logo cho người khác.
    hoangphuchsu thích bài viết này
  6. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

doanhaitu khè ? biết dùng từ không bạn ? Mình không nói Mọi người Mình chỉ thẳng mặt bạn đó có vấn đề gì ko ? Mình không quan tâm họ như thế nào nhưng dù sao người ta cũng là CTY có chi nhánh Bắc Nam và có từ khóa SEO tương đối ổn, cách làm việc khá ok với giá cả cạnh tranh so với năm 2014 đang khó khăn, Bạn có CTY riêng ?
  7. Linh Means

Linh Means Thành viên cấp 2

Mình nghĩ Ass à admin nên close topic lại vì nó đang lạc đề thì phải :-/
  8. info.logosangtao

info.logosangtao Thành viên cấp 1

Hãy coi những lời góp ý là những phản hồi từ khách hàng..hãy mở rộng tầm mắt hơn là nhìn nó trong một khoảng trời của riêng bạn..Bạn đến với diễn đàn mục đích để làm gì? mình đoán là không có thiện chí nhờ góp ý. Mình cũng đã rơi vào trạng thái giống bạn, tức là sản phẩm rất tâm đắc bị người khác chê bai hết lời.mình bị nản và muốn phản pháo lại nhưng không...mình đã nghe hết và tự rút ra bài học cho riêng mình..làm design thì không nên bảo thủ. Khách hàng vẫn là sự quyết định cuối cùng và cái người ta tưởng tượng không phải là nhà in, và màu in..Cái họ thấy chính là hình ảnh trực quan trước mắt họ.bạn không thể lôi nhà in, màu mè tỉ lệ ra để thuyết phục họ được..Những phần đó chỉ là cơ bản để tạo ra một tác phẩm đẹp nhưng hoàn chỉnh mà thôi..Tức là khi gặp khách hàng điều đầu tiên mình hứa với khách hàng là nhìn nó phải đẹp đã, chứ đừng nói logo là phải theo tỉ lệ. in ấn này nọ vì cái đó là điều hiển nhiên với một người làm chuyên nghiệp rồi.
    Bạn đã đi làm lâu năm và có nhiều kinh nghiệm? vậy tại sao sản phẩm của bạn mãi chỉ ở mức giá đó. mình đang là sinh viên nhưng sản phẩm của mình cũng đang ở mức giá đó rồi bạn a. Hiện mình đã có kênh tiếp cận khách hàng riêng và có tí đầu tư ổn định..Mình không phải khoe đâu nhưng bạn đang đi chậm hơn vì cái tôi của bạn đấy...
  9. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

info.logosangtao cám ơn lời góp ý của bạn, giá này chỉ phần Logo :) Một Brand đâu phải chỉ ngưng ở phần Logo ? NameCard, Folder, Mailbox, Tem BH, bla bla rất nhiều thứ.

Nếu HĐ 1 Brand thì ít nhất Mình lấy trên 10 củ bạn nhé ! HĐ lẻ nên có, tùy vào nhu cầu khách hàng để tách riêng từng hạng mục trong bộ Brand chứ. Khách thích ôm 1 của nợ hay được quyền chọn những ấn phẩm liên quan đến ngành nghề của Mình ? Nói vậy Mình cũng hình dung cách tiếp cận khách của bạn.

Còn phần bạn nói mình bác bỏ 100%, bạn nói làm cho đẹp trước đã ?? Hứa với khách làm đẹp ?? rồi khi thành phẩm in ấn đạt đc bao nhiêu % trong đó vì bạn nên nhớ làm Brand đồng nghĩa với việc thiết kế của bạn phải đúng tỷ màu CMYK 4 màu in ấn, chưa nói đến trình làm màu pantone thứ 5 thực hiện in trên bao bì, thành phẩm liên quan đến Logo là gì ? Namecard, Bìa thư, Folder hồ sơ, BB, Hamlet đều là những thành phẩm hay đồng nghĩa bạn làm logo đẹp ... để rồi ngắm trên hệ màu RBG ?? Bạn là sv mới ra trường ? Mình không cần nói nhiều sau này làm nhiều bạn tự hiểu. Thiết kế in ấn là một chuẩn mực cao cấp hơn chuẩn mực thiết kế. Bạn thử nghĩ bạn đủ trình cầm trên tay 1 sản phẩm và biết nó gồm bao nhiêu màu và tỷ lệ C M Y K bao nhiêu % hay không để đạt được độ màu đó ?? Nó là một đẳng cấp hoàn toàn khác.

Thiện chí ? Ai góp ý bằng lời lẽ đàng hoàng Mình luôn tôn trọng Bạn nên Scroll topic lại mà coi, còn ăn nói tào lao ở diễn đàn này nói thiệt đa số hùa theo :) Mình cũng là tuýp người hay sân sa nhưng góp ý chân thành và nói đàng hoàn có chê có gì mình vẫn học hỏi và cám ơn. Cho Mình xin Portfolio tham khảo những mẫu logo giá bằng mình của một sv ra trường nhé :) cám ơn.

MÌNH CHO BẠN 1 KINH NGHIỆM THẬT SỰ :

HÃY THỬ TÔ ĐỎ 1 SẢN PHẨM VÀ ĐEM ĐI IN TRÊN MỌI CHẤT LIỆU, KHI THÀNH PHẨM HOÀN THÀNH BẠN TỰ ĐẶT CÂU HỎI TẠI SAO MÀU ĐỎ ẤY LẠI KHÁC.

RỒI QUAY VỀ TỰ HỎI VỚI BẢN THÂN, SAU NÀY KHÁCH YÊU CẦU BẠN THIẾT KẾ 1 LOGO CHỈ 1 TÔNG MÀU ĐỎ, BẠN NHẬN THIẾT KẾ VÀ THI CÔNG ẤN PHẨM ? BẠN NGHĨ SAO KHI ẤN PHẨM ĐẾN TAY KHÁCH HÀNG :)

KHÁCH ĐẶT CÂU HỎI ĐƠN GIẢN. MÀU NÀY KHÁC MÀU TRONG ẢNH. ANH LÀM ĂN NHƯ ... BẠN BẮT ĐẦU ĐỔ THỪA DO NHÀ IN IN SAI MÀU BLA BLA BLA ... VẬY THIẾT KẾ CỦA BẠN THỰC SỰ CÓ LIÊN QUAN ĐẾN CHỖ IN ẤN.

BẠN XÁCH MÔNG LẠI NHÀ IN, NÓ TRẢ LỜI BẠN ĐƠN GIẢN NHƯ BAO CHỖ IN KHÁC, ANH IN GIÁ RẺ GHÉP BÀI LÀ IN CHUNG NÊN MÀU 70% THIẾT KẾ BLA BLA BLA. BẠN CỨNG HỌNG. SAU ĐÓ BẠN LẠI CÓ MỘT DỰ ÁN LỚN HƠN VÀ LẠI MÀU ĐỎ ẤY NHƯNG LẦN NÀY BẠN KINH NGHIỆM IN RIÊNG KHÔNG GHÉP BÀI NHƯNG MÀU ĐỎ LẠI VẪN KHÔNG GIỐNG TRONG THIẾT KẾ.

LẦN NÀY BẠN CHẠY LẠI NHÀ IN VÀ ĐÒI BỒI THƯỜNG, NÓ CHỈ BẠN QUA GẶP ĐIỀU PHỐI VIÊN PRINTER, THẰNG ẤY SẼ TÁT VÀO MẶT BẠN VÀ CHỬI : MÀY LÀM THIẾT KẾ BAO NHIÊU LÂU RỒI VÀ NÓ SẼ DẠY CHO BẠN MỘT BÀI HỌC.

MÌNH CHỈ VÍ DỤ 1 MỘT MÀU, HÌNH DUNG THIẾT KẾ BẠN GẦN CẢ CHỤC MÀU TRANFER BLA BLA BLA :)

TRƯỚC KHI NÓI GÌ XIN HÃY SUY NGHĨ CHO KỸ. GỬI ALL MỌI NGƯỜI.
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/8/14
    papillon thích bài viết này
  10. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

11. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

siukoi ^^ ai mà không nhớ hì hì. Bạn post vậy người ta tăng view cho mình thêm thôi chứ mình chẳng có gì phải ngại
  12. do dang

do dang Thành viên cấp 2

13. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

do dang à cái này cũng no rồ lầm ^^ Mình ko giỏi và thật sự cũng ko rành manip và trình chỉ đến vậy thôi. Đừng làm quá lên là đc.
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/8/14
  14. info.logosangtao

info.logosangtao Thành viên cấp 1

Vâng.rút cuộc mọi người đều thấy bạn toàn lôi cái hệ màu và quy chuẩn ra mà biện hộ.lấy những cái đương nhiên ra để làm cái kiến thức.nó giống như kiểu bạn vẽ một con trâu ra và khi ngta nói nó không giống thì bạn biện hộ với ngta là con trâu có 4 chân và 2 ngà ấy. bạn vẽ một con có 4 chân và 2 ngà là bạn bảo nó là con trâu ấy..Mình công nhận bạn là một thằng thợ in ấn giỏi.nhưng là một thằng kinh doanh tồi.bạn đi làm lâu năm mà đến cái thương hiệu riêng cũng không giám nghĩ tới..Chào thân ái
    Mrleepham thích bài viết này
  15. Jos Skeleton

Jos Skeleton Thành viên cấp 2

Bunrieuoc, mình phải đăng nhập để like bạn 1 cái. Kiến thức kỹ thuật làm nghề của Kửng như vậy là quá tốt, nhưng thiết kế thì người thường như mình còn không chấp nhận được, huống chi trên đây toàn designer. Cái anh hai Kửng này thiệt là quá khích, kêu người ta cho nhận xét, người ta nhận xét thì không chịu, mà thôi, ảnh đã nói đang làm lại rồi, chờ coi hàng mới coi sao.
  16. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

Kửng TITLE của thread có câu: "Mọi người góp ý chân thành dùm"
    đến khi mọi người góp ý thì quay ra "táp" lại liền. Tôi không biết bạn giỏi đến cỡ nào, tốt nghiệp trường nào, tay nghề tư duy bla bla bla ra sao. Nhưng nếu bạn chỉ muốn được người khác khen thì khuyên bạn tốt nhất đường có mang lên forum khoe này khoe kia nữa, bạn không nói ai cũng biết bạn "giỏi" rồi. Một khi đã mong "Mọi người góp ý chân thành" thì đừng có "TÁP" lại. Thân.
    Mr.Po, nguyenvantaiLukas thích bài viết này.
  17. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Ngô Đức Huynh lần đầu tiên thấy pa góp ý đàng hoàng :> Tui note dưới bài viết rồi là ko phải để khoe khoan, ai góp ý đàng hoàn tui cám ơn mà, còn góp ý kiểu xấu clear đi, hay nhìn như shit rồi ăn nói xàm láp bla bla bla .... ông nói đó là góp ý ???

GÓP Ý LÀ PHÂN TÍCH RA ĐIỂM XẤU ĐIỂM KO TỐT CHỨ ĐỪNG NHÌN VÀO LÀ CM XẤU QUÁ CLEAR ĐI HOẶC SO SÁNH RỒI ĐÁNH GIÁ TAY NGHỀ. TÔI CẦN 1 SỰ PHÂN TÍCH TRONG CÁCH LÀM, HAY CÓ LẼ POST LỘN PAGES CŨNG ĐÚNG.
  18. LittleLucifer

LittleLucifer Thành viên cấp 2

Kửng xin lỗi nhưng trong cái "ĐỐNG" blah blah blah ấy cũng có cmt góp ý tử tể và bạn vẫn tiếp tục "TÁP" lại vào mặt nhau như thường và điển hình là lôi kiến thức ra để đập bẹp miêng thực tế -_- mục đích bài post của bạn là gì? "Trưng cầu ý kiến" hay "Khoe" trá hình?
    nếu bạn cần nhận xét thì "IM LẶNG" "LẮNG NGHE" và "TIẾP THU" chứ đừng bật lại như kiểu người ta ăn tươi nuốt sống bạn không bằng -_- còn cmt ác ý ấy kệ cmn coi nó như đống *BEEP* ấy, nghe câu "Chó cứ sủa và đoàn người cứ đi" chưa? còn nếu bạn lập topic để khoe thì đừng để title như thế mất công người ta vào góp ý rồi để bạn tạp lại! ok?
  19. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

" Mọi người góp ý giúp Mình, đây không phải khoe mẽ chỉ nhận lời góp ý từ AE VD, chân thành cám ơn ! "

Nguyên câu kết dưới chủ đề hay Mình phải viết lên đầu ?? Không biết nhiều người vào coi bài viết or coi CM rồi táp hội đồng ? Vãi cả đọc cm rồi tạp theo :)
  20. LittleLucifer

LittleLucifer Thành viên cấp 2

" Mọi người góp ý giúp Mình, đây không phải khoe mẽ chỉ nhận lời góp ý từ AE VD, chân thành cám ơn ! "
    "CHÂN THÀNH GỬI TRẢ MỌI LOẠI GÓP Ý ĐÃ ĐƯA RA"
    đúng không? vì mình chả thấy bạn cần góp ý tý nào :|
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn