Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Góp ý ] Brand mới nhận, Mọi người góp ý chân thành dùm, xin cám ơn.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Kửng, 11/8/14.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 21,624

1. theRoux

theRoux Thành viên cấp 1

Mình nghĩ các bạn nên thôi góp ý đi, vì mình thấy bạn chủ thớt ko có ý định tiếp thu.

Với mớ kiến thức và mớ lý thuyết của bạn chủ thớt, bạn đem show ở diễn đàn IT, diễn đàn tuổi teen, diễn đàn blah blah nào đấy thì được, còn ở đây là diễn đàn của DESIGNER, mình thấy bạn giống kiểu đang múa rìu qua mắt thợ. Ở lĩnh vực này, số năm kinh nghiệm không nói lên trình độ đâu bạn.
    Porpora0210, conitwi, treduongpho1 người khác thích bài viết này.
  2. tramamnhthang

tramamnhthang Thành viên cấp 1

treduongpho thích bài viết này
  3. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

LittleLucifer góp ý có nghĩa là phân tích sâu vào thiết kế chứ đừng nhìn theo con mắt rồi phán xấu đẹp và a dua theo những cm khác. Logo chứ thế éo nào thiết kế để chơi để nhìn đâu mà đánh giá đẹp ko đẹp, phân tích thì thứ nhất là về màu sắc, thứ 2 là ấn phẩm đạt bao nhiêu % so với thiết kế, thứ 3 là thi công được hay không.

Không có lửa thì sao có khói, mình nói thẳng đa số ở diễn đàn này mình dám cam kết ko phải ai cũng hiểu tỷ lệ vàng, và dù có biết thì có am hiểu về nó 100% hay chưa mà ăn nói như biết rồi, Mình xin Portfolio thì câm cmn nín hết, nhiều trường còn ko nói về vấn đề này nữa, do đó mình chỉ muốn đánh giá Logo qua 2 phương diện, màu sắc và ý tưởng.

Ở đây phân tích toàn dân chém gió tào lao, người nào am hiểu tự mình thấy người ta comment chuẩn mình cám ơn, còn tỏ ra nguy hiểm mình táp lại, như thằng doanhaitu nó so sánh rồi quăng Logo này ra. Có đáng cho Mình tạp ko.

Cần một lời bình, thế đéo này gọi là Logo ?
    Thằng nào táp Anh vào đây nói chuyện. Thằng nào chuyên Brand vào đây cho Anh xin cái PortFolio Anh lên tham khảo rồi cho Thiết Kế chúng bay lên sàn diễn.

Không dám đưa thiết kế lên đây chỉ đợi một cơ hội để sủa ?

Chủ đề nào Mình post Mình thấy cũng Hot ? Bạn hiểu lý do không ? LittleLucifer

theRoux Bạn vào đây góp ý hay đọc CM như những thằng a dua khác ?? Và cho Mình xin cái PortFolio để Mình dạy bạn trong lĩnh vực này Kinh Nghiệm nói lên tất cả. Bạn nói Mình múa riều ? Một thằng sinh viên tự hào cầm cái thiết kế Logo ra trường để lên tiếng là tao chuyên Brand tao chuyên Logo và Logo tao hơn hẳn thiết kế mày ? Bạn quen ai làm Branding không Mình đang cần làm Brand, Mình bỏ 400 đô cho Branding thương hiệu của Mình ? Bạn nào ở Sài Gòn ? Liên lạc cho Mình qua số 0908 942 208 - Mr Khanh. Một thiết kế in ấn THUÊ 1 thiết kế tự tin về lĩnh vực này để làm, để xem sinh viên ra trường hay những Bạn pro bàn phím nói gì về điều này. Mình đang có nhu cầu.

Mình không ngại show thông tin đâu, còn tất cả các bạn ở đây ? Hay các bạn ngại khi Mình đọc PortFolio xong các bạn chổng mông sẽ bị giống Mình như bây giờ :)) Dear All, Kửng này quen với thói đời đưa đẩy rồi ạ !

info.logosangtao Bunrieuoc Mình chưa có thương hiệu, 400 đô cho 1 Brand, mấy bạn tự tin thì liên lạc 0908 942 208 gặp Mình để triển khai làm cho Mình nhé, nhớ có HĐ kinh tế không cần chạy hóa đơn đâu :)):))
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/8/14
  4. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

tramamnhthang Cám ơn góp ý tưởng nhưng .... :-ssdù sao cũng phiền bạn đã mở Paint lên.
  5. tramamnhthang

=)) chẳng biết có đúng tỉ lệ không ... B-) ... nhưng tốn hết miếng tư duy...và chẳng được like ..!!
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/8/14
  6. theRoux

theRoux Thành viên cấp 1

Xin lỗi bạn chủ top chứ mình chẳng dám góp ý cho bạn đâu :)) vì mình thấy góp ý phân tích cho bạn chẳng khác nào đàn gảy tai trâu hay nước đổ đầu vịt. Thôi thì vầy, mình thành thật khuyên bạn nên ôm cái đống Tỉ lệ vàng tỉ lệ bạc đồng thau sắt vụn gì của bạn cộng với mớ kiến thức mà bạn nghĩ là nó hoành tá tràng và "ít người biết, ít người được học" ấy mà về phòng đóng cửa tự sướng 1 mình đi, sẽ có lý hơn là đem lên đây cho thiên hạ ném đá đó ^^

Tranh cãi với bạn mình cảm thấy mình đang tự hạ thấp giá trị bản thân quá, nên mình xin dừng tại đây. Nói ít nhưng hiểu nhiều là dc bạn nhỉ :)

P.S: Vấn đề của xã hội: những người giỏi luôn tràn ngập sự tự ti, còn những thằng đần thì luôn tràn ngập sự tự tin.
    xuanhung, BTHoang, HIKATA1 người khác thích bài viết này.
  7. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

theRoux Cho xin PortFolio không thì ... =)) Thánh chém gió là đây. Hạ thấp bản thân =)) Vậy 400 đô cho Branding của Mình bạn nhận ko ?
    Làm thiết kế tài giỏi và tự tin thì tràn ngập sự tự ti thì hiểu trình rồi bạn, Next !

tramamnhthang ^^ Mình đùa tý có gì đâu mà cay cú
  8. Sắc Hoa Tigôn

Sắc Hoa Tigôn Thành viên cấp 2

xem portfolio thì nhiều job thật đấy, nhưng lại ít view, like và comment j nhiều, chắc ng ta ko quan tâm lắm.
    - tính học thêm chứng chỉ ở Hoa Sen mà thấy thế này thất vọng quá nên thôi.
    ;))
    treduongpho thích bài viết này
  9. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Sắc Hoa Tigôn trang https://www.behance.net/gallery/17017215/LE-VU-KHANH-PORTFOLIO máy chủ nước ngoài ^^ lúc đầu còn thảm hại hơn vì tạo ra cách đây 5 tháng ko một ma view :D listfriend toàn người nước ngoài thôi và tạo Port này để show cho khách biết sản phẩm muốn làm trừ trường hợp khách quá xa. Ngoài ra cứ ấn phẩm + tài năng ăn nói + HĐ kinh tế vác mông đi ký =))

Thiết kế nằm ở đam mê + trong máu :) Trường lớp dạy cho Mình căn bản sống trong nghề, vẽ ko đc thử đi học vẽ ? cả đời mà thành công.

công nhận Ông đâm thọt vãi :"> thế ông biết sao giờ view nó đỡ hơn hông, ông biết sao chủ đề tui lun HOT và tụ họp đủ mọi thành phần ;) Marketing Online là đây :-"
  10. bearbear

bearbear Mới đăng kí

Mệt ghê :)) người ta muốn góp ý cái logo à mà cũng phán xét các kiểu quá trời nhiều =))

Kửng: Vì bạn cho mình 2 opt, mình thấy opt thứ 2 ok, opt thứ 1 có quá nhiều chi tiết mảnh và màu sắc, rất khó để branding ( scale ra scale vô mất chi tiết, nhiều màu thì dễ in sai màu, blah blah... ), cái này thì rất là kị. Hơn nữa là vì mấy màu đó thật ra đi với nhau không hợp và cũng ko thật bắt mắt lắm, font nhìn cũng không chuyên nghiệp.

Còn opt 2 ít chi tiết hơn, và cũng nhìn dịu mắt hơn. Font bạn chọn cũng khá trừ font cái dòng Nhà bếp của Ú. bạn có thể thay font đó bằng 1 font thẳng, không chân, cứng hơn một chút để tạo độ vững cho toàn logo. Bây giờ nhìn và xét thì font trên và font dưới, 1 font nhìn có vẻ sang, 1 font thì nhí nhảnh về cơ bản ko mix với nhau được :D

Nếu đc bạn chỉnh sửa lại 1 tí nét của cái nhà cupcake cho nó bớt xiên vẹo và sắc nhọn thì mình nghĩ nó sẽ hoàn chỉnh hơn.

tham khảo font này thử xem : fontsquirrel.com/fonts/sinkin-sans, xài cái bold bạn nhé

Chỉ là góp ý của mình, bạn thấy hợp lý thì tiếp thu, không thì... cho qua đi nhé :))
    Kửng thích bài viết này
  11. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

bearbear ứ ừ góp ý vậy :)) Ok cám ơn bạn nhiều. Thêm trang tư liệu về Font :">
  12. tramamnhthang

rồi rồi... chuyển qua đánh giá logo của mình đi, cho bớt sóng gió
    tiendatbtttreduongpho thích bài viết này.
  13. Toan Flamingo

Toan Flamingo Thành viên cấp 2

Tổng quan thì cái logo đầu tiên khả thi hơn cái thứ 2 thì thường quá, ko chút ấn tượng gì hết.
    Mình xin góp ý bạn Kửng 2 điểm nhen:
    - Bạn nên chỉnh lại cái chữ U's của logo vì mình nhìn cách nào cũng ko ra dc chữ U's:3 :3
    - Dải màu sắc của chữ là một ý kiến hay nhưng bạn nên lựa chọn màu cho phù hợp 1 chút,có thể chữ U's bạn làm nhiều màu còn "kichen" chỉ màu nâu đơn sắc là Okie rồi:D
    tiendatbttvitconlikeonline thích bài viết này.
  14. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Toan Flamingo Thank ông nhìu nha mà thấy góp ý clear nhìu quá nên tui làm lại rồi :) Public Demo thôi.

15. LittleLucifer

LittleLucifer Thành viên cấp 2

Thứ nhất: mình không cần biết cái tỷ lệ vàng hay bạc gì của bạn cả!
    Thứ hai: người nhận xét không nhất thiết phải là người cùng nghề với bạn nên họ chẳng cần quan tâm kiến thức bạn ra sao, cái sản phẩm của bạn thế nào/chuyên nghiệp hay không
    Thứ ba: nếu đánh giá 1 sản phẩm thì dùng góc nhìn của người tiêu dùng hoặc của chính khách hàng đặt sản phẩm đó chứ đừng lôi đống "tỷ lệ vàng" chát vào mặt họ/chẳng ai thích đâu.
    Thứ tư: sản phẩm đẹp là đẹp. xấu là xấu đừng cố lôi cái tỷ lệ vàng vào để người ta góp ý rồi vả chan chát vào mặt -_-
    Nếu mình là khách hàng và đó là sản phẩm bạn giao cho mình thì mình chắc chắn không nhận đâu và nếu lúc đó bạn lại tiếp tục lải nhải tỷ lệ vàng tỷ lệ bạc rồi 1 mớ kiến thức làm người ngoài nghê choáng váng đó của bạn thì chân ái gửi lại nguyên cái sản phẩm đấy vào mặt bạn.
    nhớ nhé khách hàng ý mà: chỉ quan tâm nó đẹp hay xấu thế thôi, sản phẩm bạn đắt giá hay không do khách hàng trả đấy, họ thấy đẹp họ trả giá cao thì nó tốt, chả có cái bằng cấp nào tăng giá cho nó đâu.
    mà mấy cái logo trên cũng chả đẹp đẽ gì thật nhưng mà cả 5page cmt chắc chỉ có mấy cái cmt đó nhỉ :)
    THÂN
    Long Lém Lỉnh, conitwivitconlikeonline thích bài viết này.
  16. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Sau đây là câu chuyện chém gió có thật e xin phép đc kể cho mọi người nghe!!!
    Khách hàng: Hey! A muốn thiết kế logo, chú thiết kế dùm a cái logo đi! Nhiều option vào nhé để cho a lựa chọn!!!
    Designer: Vâng ukie a! *Một thời gian sau đưa ra thiết kế*
    Khách hàng: A thấy nó không ấn tượng lắm, chả đẹp tý nào!
    Designer: Mỗi người 1 cái nhìn nhưng em cam kết có thể nó ko đẹp như a nói nhưng bố cục và chuẩn thiết kế vàng 100% anh ạ!
    Khách hàng: Thiết kế vàng, là cái zì zợ a không biết nhưng một số yếu tố cơ bản về bố cục và màu sắc thì cần phải được thoả mãn trước đã!!!
    Designer: Anh ạ, e được đào tạo lâu trong ngành rất là bài bản nên đôi khi rất là cứng ngắc trong thiết kế! E làm cái này cho a theo hệ thống màu thứ 5 cơ đấy! A chưa nghe tới đúng hông!!! CMYK + Pantone đấy!!!
    Khách hàng: Uầy, thế cơ á! Hịn nhề! *Xuýt xoa xuýt xoa*
    Designer: Với lại ý, a muốn nhận xét logo của em ý, thì a phải show được portfolio của a ra đây cho em xem! Không có portfolio thì đừng có mà ý kiến! À, thêm nữa, e chưa có brand! A mà tự tin thì cứ gặp e để triển khai nhé!!! 400$ đấy!
    .....
    Tđn???
    nguyenvantai, huutai, xuanhung9 người khác thích bài viết này.
  17. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Chủ topic phát ngôn quá vô văn hoá.
    Long Lém Lỉnh thích bài viết này
  18. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Một kẻ cùi bắp thích làm màu.
    Mà cũng đúng, những người trẻ khi bắt đầu cái gì đó đều thích thú và cảm thấy mình giỏi giang cả.
    Nhưng. Tôi chê anh ko phải là tôi giỏi mà chỉ đơn giản rằng: Tôi ko cảm thấy nghệ thuật từ nó. Thế thôi :)
  19. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

Mình thì chả qua đào tạo trường lớp bài bản gì cả =)), trên danh nghĩa là 1 người xem thì mình nhận xét thẳng luôn là 2 opition chưa có gì nổi bật cả, nhận xét sai sót chỗ nào thì thớt cứ nói =))
  20. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

Fly Nguyễn còn ở sài gòn ko, móa, lâu lắm mới thấy mặt ông vào fr. 1h trưa nay nhậu ko, Quán Dê Lê Quang Định :D :D :D :D
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn