Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Góp ý ] Brand mới nhận, Mọi người góp ý chân thành dùm, xin cám ơn.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Kửng, 11/8/14.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 21,612

1. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

DSinME được chứ, Em lên mạng coi mấy ngân hàng Việt Nam mình cũng nhại bản quyền Logo nước ngoài nèm ôm nguyên cục + màu sắc lun là khác. Nhưng lời khuyên chân thành là chỉ nên tham khảo cái đẹp + ý tưởng của Mình để biến nó thành cái riêng của Mình. Thiết kế mà ^^ chuyện đạo ý tưởng bình thường, đạo nhạc đạo phim ầm ầm quan trọng có lương tâm nghề nghiệp thôi
  2. DSinME

DSinME Mới đăng kí

Không ý em là bê nguyên cái logo của người ta vào thiết kế luôn cơ ạ :D
  3. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

DSinME à @.@ vấn đề đó thì không hay cho lắm, nếu hiểu cấu trúc ngta làm như thế nào thì ko sao, bê lun 1 cụm vào ngịch ngta có public đăng ký thương hiệu riêng là nó kiện ăn cám :v Mà Em bê luôn tên tuổi thương hiệu hay sao A chưa hình dung :|
  4. DSinME

DSinME Mới đăng kí

ý em là bê nguyên cái logo của hãng khác vào chỉ thay tên đổi màu với chữ thì có bị tố cáo không anh ???
  5. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

DSinME à cái đó không sao đâu Em vì màu + chữ khác là ko sợ vi phạm Public bản quyền rồi nhưng thương hiệu vậy sẽ ko được hay trừ khi Lĩnh Vực Em khác Lĩnh Vực Logo Em nhại lại.

Tuy nhiên trường hợp Logo với thương hiệu ký tự ĐB Anh ví dụ tào lao như sau :

RUM - Red Umbrella Mini mà Em bê luôn chữ RUM chỉnh màu và làm như vậy : RUM - Rượu Uống Mới, tuy khác về ngành nghề nhưng RUM Em giữ nguyên và chỉnh màu lại giữ nguyên kết cấu chữ RUM thì Anh nghĩ nếu thương hiệu đó có tiếng thì Em xác cmn định ^:)^
  6. thinhlebaoit

thinhlebaoit Thành viên cấp 1

Vâng, khi đọc bài cmt của bạn mình chỉ toàn thấy cái tôi và cái thể hiện, bạn show port để thể hiện trình độ của bạn, mà cái port mình nhìn vào chẵng có gì gọi là special hay nói cách khác là quá đỗi bình thường. Quy tắc và chuẫn mực của thiết kế logo là đơn giản, còn những brand mà bạn làm trên behance quá cầu kì đến nỗi mình cần tới hơn 1 phút để nhớ nếu ko muốn nói là nó quá màu mè sến súa. Bạn xin ng khác góp ý mà bạn chữi thì mình đoán chắc là bạn cũng chữi khách hàng v nhĩ? Bạn đề cặp tới tĩ lệ vàng, màu thứ 5 của CMYK! Quy tắc thì ai mà ko làm đc nhưng làm không cần quy tắc vẫn chuẫn mực mới là cái khó. Mình đọc câu đầu tiên thì đã thấy rằng bạn đang show cái thể hiện, cái tôi.

X/l: trước h tính mình thẵng nên quen r, khó bỏ lắm :3
  7. Invisible Universe

Invisible Universe Thành viên cấp 3

Không đụng vào chuyện người lớn :))
  8. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Kửng cố lên, sau 1 vài dịp PR câu khách và tính thích tự sướng của mình rồi cũng có lúc cậu hiểu tôi nói gì, rồi 2 năm nữa cậu sẽ hiểu dc câu nói của tôi hôm nay thôi người anh em bằng tuổi ạ :)

chuot406 dạo này bận quá anh ạ, em bỏ 4r cũng khá lâu rồi còn gì, tại thấy anh em share cái topic này em mắc cười quá nên vào cmt tí rồi ra thôi, mất công nhiều kẻ ko thích :))
    hoangphuchsu, nguyenvantai, ZinP1 người khác thích bài viết này.
  9. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

Fly Nguyễn ... muốn lai rai vài chai không ... inbox số đt khi nào thik thì ae mình nhích <3 <3 <3 <3
  10. nagasirenz2

nagasirenz2 Mới đăng kí

Mình thấy mình học hỏi được rất nhiều điều từ cái topic này, thì trước tiên xin cám ơn chủ thớt và mọi người đã chia sẻ rất nhiều điều mà những newbie như mình có thể học tập :) Mình sẽ k nhận xét về thiết kế của chủ thớt nữa vì cũng rất nhiều người nhận xét và góp ý rồi, mình chỉ muốn nhận xét đến cmt của một số bạn, mình rất ghét một số bạn cmt chỉ hùa theo ném đá chứ k có tí ý kiến đóng góp gì cả, mình thấy bạn chủ thớt nói chuyện cũng đàng hoàng mà gặp nhiều thể loại hùa theo thế thì ai mà chả bực, nhiều bạn chắc gì đã bằng đc người ta thấy người khác chê là hùa vào theo thôi :( Mình thì ủng hộ chủ thớt, mình thích cái cá tính của thớt, chúc thớt ngày càng phát triển và thành công nhé ;)
    tiendatbtt thích bài viết này
  11. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Bạn chủ topic cần phải hiểu ý của mọi người là:

Làm designer, thường có nhiều bộ phận khác nhau.Người thì mạnh về ý tưởng, người thì mạnh về in ấn.Bạn show nhiều kiến thức về in ấn thi công như vậy, ok, bạn tốt về mảng này.

Còn về mảng người ta không đồng tình, đó là về ý tưởng.Bạn thiết kế làm sao mà nhiều người cho là chưa đạt.Thì ít nhất, nó chưa phải là một tác phẩm hoàn chỉnh.

Các công đoạn để có một logo: Ý tưởng, trình bày, thi công
    Tức là trước khi có tỉ lệ vàng , thì logo phải có ý tưởng.Tỉ lệ vàng chỉ làm cho ''khuôn'' logo trở nên đẹp, gọn, chuyên nghiệp.Chứ tỉ lệ vàng không làm logo trở nên ''vàng''.

Người ta đang góp ý về cái nhìn ban đầu logo, thứ mà khách hàng ''chỉ nhìn có nhiêu đó thôi'', chứ không phải một bức tranh trừu tượng.Vậy nên, mình nghĩ bạn nên nghe ý kiến về mặt đó, rút được gì thì rút, còn nếu chưa xứng tầm với khả năng của bạn thì thôi.Chứ bạn ngồi nói tùm lum tà la về hệ màu, in, thi công, cứ nhiêu đó lòng vòng thì chả có mặt nào xong cả.Lại khiến người khác có cảm tưởng bạn đang khoe những thứ khác ra để bù trừ cho mặt mà bạn đang thiếu sót.

Thân ái comment
  12. Hson

Hson Mới đăng kí

Option 2 có vẻ :v:-B
  13. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đối đáp kiểu đó không phải là cách để tìm ra chân lý của đúng sai đâu mấy thánh ở trên kia ạ.
    Hà BơCừu thích bài viết này.
  14. info.logosangtao

info.logosangtao Thành viên cấp 1

Đây. ý tưởng sang trọng của bạn ý đây
    hoangphuchsuNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  15. Khuất Duy Nghĩa

Khuất Duy Nghĩa Thành viên cấp 1

Đọc comment của thớt mà ngứa cả đít, riêng cái điệu rất vui vì ăn gạch thì giỏi rồi, mặt dày hơn cả bánh xe lu luôn.
    Được như bạn này thì bán hàng khách người ta chửi cho vào mặt thì vẫn nhăn răng cười, nên đẹp xấu cũng k phân biệt đc luôn =))
  16. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

ơ tưởng cái topic này đóng rồi mà vẫn còn comment nữa hả mấy thím :))
    người ta đã không thích nghe mấy thím nói rồi thì mấy thím còn nói làm gì nữa :))
  17. LittleLucifer

LittleLucifer Thành viên cấp 2

lậy các thánh :Z cho nó chìm đi :Z đừng đào lên mà xỉ vả nữa :Z tội lỗi vồn ps thế hóa ra nguyên mẫu 2 là copy về à.......
  18. HoàngHuy

HoàngHuy Thành viên cấp 2

sao không thấy dấu răng của bạn Kửng sau khi có người tìm ra logo gốc của option 2 thế :))
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  19. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Chủ thớt cũng đã rút, thôi dừng nhé cả nhà :)
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn