Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Góp ý] cài bản pts nào là ổn định và mượt nhất

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Danghg, 4/8/16.

Lượt xem: 8,673

1. Danghg Thành viên cấp 2

Như tiêu đề, e cũng đang dùng pts, hiện tại e đang dung pts cc, e muốn nâng cấp lên cc 2014 hoặc 15 không biếc các bác nào đã dùng thử cho ý kiến. so sánh vs bản cc thì 14, 15 có năng và mượt hơn k. Thanks trk ạ :):):)

...
  2. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

càng lên cao đòi hỏi cấu hình máy càng cao, máy tốt thì cứ bản mới nhất mà dùng
  3. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

Riêng mình thích dùng CC nhất :D
  4. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Tính mình hay tò mò. đang dùng cc thấy 14 hay2 lại muốn thử xem :D
    Cấu hình máy ntn, tuy hơi cùi mà nghe nói cc14 hay lỗi phải k nhỉ
  5. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Cấu hình của bạn nên dùng cs6 là đẹp rồi
  6. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Mình thấy bảo cs6 nặng cả chậm lắm, còn k bằng cc cơ, k biết ntn, máy mình dùng cc vẫn ổn
  7. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

CS6 không chậm đâu bạn. Mình vẫn đang dùng này.
    Mình thấy dùng phiên bản nào là tùy thuộc vào nhu cầu sử dụng. Ví dụ mình thấy CS6 có 3 chức năng hay mà CS5 không có nên mình dùng.

Mình thấy các phiên bản cao chỉ tăng cường tính năng và khắc phục lỗi thôi chứ không "mượt hơn" so với bản cũ.
  8. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Thank b..tại mình cung đọc qua trên mạng thấy 1 số ng bảo chậm hơn :))) thôi cứ dụng cc 1t.g xem ntn đã
  9. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Nhân tiện cho mình hỏi bản cs6 vs cc không biết cs6 có nhẹ hơn k nhỉ
  10. Mr quang VP

Mr quang VP Banned

Em mới tập tành Pts, cho hỏi người mới bắt đầu học thì nên dùng bản nào. Máy tính em cấu hình ổn nên bản nặng hay nhẹ không quan trọng.
  11. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

cs5 là ổn nhất Mr quang VP . mình trước cũng dùng cs5 thấy ngon lắm, chẳng qa cái tính tò mò nên muốn lên đời tý :D
  12. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:| bản nào cũng ổn định cả bạn ạ, còn chuyện mượt hay không thì bạn hỏi cấu hình máy bạn ấy nhé.
  13. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Dung lượng không thành vấn đề đâu.
    Với bạn thớt nếu bạn đã cài được CC và muốn mượt cứ cài bản thấp hơn. Hiểu đơn giản là với CC chỉ vừa đủ tiêu chuẩn, còn với bản thấp hơn thì bạn đang thừa tiêu chuẩn. Nếu nhu cầu không cao cứ cài bản thấp hơn.

@Mr quang VP Nên quan tâm đến nhu cầu là chính. Nếu thật sự mới bắt đầu và không biết gì hết thì bạn chỉ cần CS3 là đủ. Hoặc bạn học theo hướng dẫn người ta dùng bằng bản nào thì cài đúng bản đó để khỏi thắc mắc sao không có chức năng này nọ.
  14. THUANH

THUANH Banned

Mình cũng đang dùng cs6 nhưng mà khi dùng liquify bị lỗi. Cũng đang thắc mắc chưa sửa được???
    Có phải do cấu hình máy không ạ?
  15. Vũ Tiên Vương

Vũ Tiên Vương Mới đăng kí

trước mắt thấy cái ram 4gb là không xong rồi, còn bản nào thì cũng vậy thôi, chủ yếu là cách bác xuất và xử lí file thôi, t thì khuyên dùng bản CC 2015 song song với Cs3, cập nhật các tính năng mới, ảnh đỡ bị vỡ, màu nhỉn hơn, ram nâng cấp lên thì dùng bản 2015.5 mới nhất luôn, giao diện cập nhật rất thích
    Tóm lại thì, cấu hình máy là ưu tiên trước, còn bản nào thì tùy bác, Ps là phải nghịch thì mới khôn, chứ dạy s làm vậy, dễ lạc hậu lắm
  16. tran00minh00hieu

tran00minh00hieu Thành viên cấp 1

Các bác cứ chém em dùng E6400, ram 3 2g bình thường có gì đâu ?
  17. không biết lấy tên gì

không biết lấy tên gì Thành viên cấp 2

Nếu công việc ít mỗi lần chỉ xử lý 1-2 tấm ảnh thôi 4GB ram thì dùng bản CC mới nhất luôn khỏi lăn tăn.
  18. Mr quang VP

Mr quang VP Banned

Chắc bản mới nhất là xịn nhất, nhưng mình dùng không có bản quyền. Tiện đây cho em hỏi các anh chị người mới bắt đầu nên học PTS như thế nào để có hiệu quả nhất, em học để xử lý ảnh sản phẩm và vẽ Baner cho trang web. Đang tính tham gia một lớp học mà ko biết chất lượng thế nào?
  19. Hà Duy Phương

Hà Duy Phương Thành viên cấp 2

20. Mr quang VP

Mr quang VP Banned

Có quá sức không? nghe đồn bản đó khó dùng lắm

Ủng hộ diễn đàn