Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Góp ý chỗ sai.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi zjtvn, 28/7/12.

Lượt xem: 2,637

1. zjtvn Thành viên cấp 1

Không hiểu sao xử lý xong tấm hình này lại có cảm giác nó sai ở chỗ nào đó mà trình gà nhận ko ra, xin mấy pro góp ý giúp :-?

...
  2. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Bạn nâng sáng hơi quá tay gây chói, mất cả mod luôn :D, ảnh cũng trông hơi ảo lắm :D
  3. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Giảm sáng đi chút. Mình thấy ảnh bết vào nhau quá :D
  4. Trường Nam

Trường Nam Thành viên cấp 1

Trông ảnh chói quá, b nâng sáng quá tay rồi. B thử chỉnh da mad trước đi, cho sáng hơn chút thôi, rồi nâng sáng toàn bộ ảnh, làm sao để mod nổi bật lên, chứ thế này thì ánh sáng phía sau nó như kiểu đập vào mắt ấy. Mình cũng gà, thấy sao nói vậy thôi :)
  5. sonthanh

sonthanh Thành viên cấp 2

Cháy ảnh rồi :)) làm mờ quá màu sắc không được tươi cho lắm cố lên nhé chỉnh lại đi hem :))
    p/s đó là theo mắt mình:-w
  6. Mít Tơ Boom

Mít Tơ Boom Thành viên cấp 1

sáng quá cháy ảnh rùi bạn :D Nhìn này như kiểu ghép tranh :D
  7. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

trong bức ảnh này thì nền đã đủ sáng riêng mod bị chụp ngược sáng, khắc phục thì tạo vùng chọn và nâng sáng của model lên có lẻ sẽ ok hơn :D
  8. zjtvn

zjtvn Thành viên cấp 1

thank all, nhưng khi tạo vùng chọn nâng lên lại thấy hẫng giữa mod cà phông, ai biết bài tut nào nâng sáng mod mà ko bị lạc so với phông ko? @@!
  9. tuanphongkt

tuanphongkt Thành viên cấp 2

Sao tớ nhìn cả 2 tấm đều thấy là mod như bị ghép vào ý nhờ, như kiểu bị đặt vào đó ý..
    Ngoài ý kiến của các bạn phía trên thì mình thấy là bạn làm mất nét của mod nhiều quá. nhất là bộ quần áo, màu đang đẹp và chi tiết...sau blend xong nhìn ko ra lun! nhìn bạc trắng :D
  10. Mr.Big

Mr.Big Thành viên cấp 1

bạn zô google search : Xử lý ảnh ngược sáng rùi vọc nhé ;)
  11. tuanphongkt

tuanphongkt Thành viên cấp 2

Làm thử với tấm hình của bạn nhé!
  12. Đoàn_Whinny

Đoàn_Whinny Thành viên cấp 3

Phá Stock của bạn xíu :D

Ủng hộ diễn đàn