Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Góp ý] Về việc ghi nguồn của Source code trong box HTML - CSS - JS - PHP - ASP

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi inuris, 3/5/13.

Lượt xem: 2,168

1. inuris Mới đăng kí

Mình là dân thiết kế web, cũng hay lang thang tìm source các effect bằng js hoặc html5 để học hỏi. Tình cờ có thấy trong box HTML - CSS - JS - PHP - ASP có share vài code rất quen thuộc từ nước ngoài nhưng lại ko thấy ghi nguồn-tác giả, chỉ có cái link Demo là link tới nguồn, nhưng gặp người ko chuyên web thì cũng chẳng để ý lắm, chẳng biết tác giả là ai. VD:
    forum.vietdesigner.net/threads/html5-css3-responsive-multi-level-menu.20946/
    Gốc: tympanus.net/codrops/2013/04/19/responsive-multi-level-menu/
    forum.vietdesigner.net/threads/html5-css3-windows-8-like-3d-animations.20943/
    Gốc: blog.sarasoueidan.com/windows8-animations/
    Lại có bài còn post source code đã edit, suýt nữa mình nhầm tưởng bạn chủ thread là người viết nên source này. VD:
    forum.vietdesigner.net/threads/html5-css3-metro-style-portfolio.22207/
    Gốc: tympanus.net/codrops/2013/04/23/fullscreen-layout-with-page-transitions/
    Như thế ko ổn chút nào, vì code hay hình vẽ, hình chụp cũng là do người ta bỏ công ra. Có thể bạn đã dịch sang TV nhưng cũng nên ghi tác giả gốc. Hơn nữa bạn chủ thread là mod nên đáng lẽ phải hiểu rõ vấn đề này hơn hết. Hi vọng bạn lưu ý hơn.
    Cám ơn.

...
    banbaonylong thích bài viết này
  2. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Code:
    forum.vietdesigner.net/threads/html5-css3-responsive-multi-level-menu.20946/
    Cái này có link demo dẫn sang tympanus.net/
  3. inuris

inuris Mới đăng kí

Mèo Heo: Mình có ghi rõ ở trên nè bạn: "chỉ có cái link Demo là link tới nguồn, nhưng gặp người ko chuyên web thì cũng chẳng để ý lắm, chẳng biết tác giả là ai."
    banbaonylongMèo Heo thích bài viết này.
  4. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Vâng ! thế thì bác banbaonylong cung nên edit lại cho nó rõ ràng :D
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

đã chỉnh lại :D cảm ơn bạn đã nhắc :D

mình nghĩ là trong file css và js có credit là đủ rồi chứ, do code HTML mình chỉnh lại chứ ko để nguyên :D
  6. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

Cám ơn bạn tổng hợp lại. :D

Ủng hộ diễn đàn