Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Green Wedding - 5 year :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi MackyNhu, 26/11/12.

Lượt xem: 10,396

1. unknown2k6

unknown2k6 Thành viên cấp 1

Ko hiểu sao các ảnh đều được làm tối viền, mà làm ko đều vậy bác chủ ??? Bác blend đẹp như này nên em đoán mấy phần tối là chủ ý chứ ko phải là "bị" rùi phải ko ạ :)
    MackyNhu thích bài viết này
  2. MackyNhu

MackyNhu Thành viên cấp 2

Hi. Bác tinh quá. Thank bác đã quan tâm. Các ảnh này là ảnh đơn. E làm tối viền để khi đưa vào album sẽ nổi ảnh hơn ạ. E cũng làm tối tí ti. E up tạm ít ảnh đơn nên. Còn nhiều ảnh đẹp lắm lắm. E đag làm gấp rút để up cho mọi người cùng xem ạ. Mog mọi người ủng hộ em :D
  3. Holy.Player

Holy.Player Thành viên cấp 2

Gato quá =.=
  4. tk2012

tk2012 Thành viên cấp 2

Chụp ở đồi chè đẹp quá !
  5. vOz_James

vOz_James Thành viên cấp 3

Chưa có người yêu, nhìn vô GATO quá!!!!!:-L
    p.s: bác làm đẹp lắm :-bd
  6. nguyễn văn hiếu

nguyễn văn hiếu Thành viên cấp 1

Oá oá, Muốn có người yêu quá :((
  7. toonghoang1002

toonghoang1002 Thành viên cấp 1

Ảnh đẹp quá.Ko còn gì để nói :D
  8. Bé Heo

Bé Heo Thành viên cấp 1

Đẹp quá :)) nhìn là muốn lấy chồng liền !!!

Bác chụp đẹp quá :x hâm mộ
  9. Jonny sang

Jonny sang Banned

Màu hình rất no .. Chụp máy canon phải hok vậy bạn !
  10. MackyNhu

Hi. Đúng rùi bác ạ. E xài canon :)
  11. buzz_91

buzz_91 Thành viên cấp 2

Oạch tận mộc châu cơ á @@! thế thì hết mơ tưởng roài8-|
  12. MackyNhu

Sao vậy bạn. Từ hà nội đi mộc châu dễ mà :) Tại thời gian này mộc châu vào mua hoa cải hoa đào nên rất đẹp. Tiết trời lạnh lạnh. Mầu lên tone thích lắm. Nắng vàng tuyệt vời :) HI
    buzz_91 thích bài viết này
  13. hermes

hermes Mới đăng kí

a....a....đẹp quá, xã mình gào rú gầm thét vì màu sắc của cảnh và 2 mẫu :) ước chi lend được như bạn này..
  14. unknown2k6

unknown2k6 Thành viên cấp 1

À, "làm không đều" ý em muốn nói sao bác ko làm tối đều mà lại "lởm chởm chỗ nhiều, chỗ ít ý ạ :)
    Mạn phép hỏi bác 1 câu hơi đụng chạm tí, bác ko trả lời cũng ko sao, em hiểu ạ :) Nhưng dù sao em cứ nêu câu hỏi đã :) Khi làm trong ảnh & màu sắc rực hơn, bác làm với tiêu chí như nào ạ :) Vì em chưa hình dung ra để làm đc 1 bức ảnh trong vắt, hình ảnh & màu sắc tươi rói, như nổi hẳn lên thì cần định hướng như nào, ví dụ như cần ảnh trong thì phải giảm màu xám, thêm màu green, hay rực màu này thì phải như này như này ( là em vd cho bác dễ hình dung ra câu hỏi chứ ko phải em chỉ đạo cách làm đâu nhé :P )

Thanks bác đã chăm chỉ chia sẻ ạ :)
  15. Gold Fox

Gold Fox Thành viên cấp 2

chất đứ đừ:(
  16. MackyNhu

Cái này thì tuỳ mắt nhìn thôi ạ. Cùng 1 phần do thời tiết vs ánh sáng lúc đó. Chủ yếu là do as thôi ạ. Như e thấy cũng trời nắng mà chụp ở hà nội ko thể nào ra cái mầu trog trog như khi chụp ở trên mộc châu. Như các ảnh e làm. E chỉnh chủ yếu theo mắt nhìn thôi. Thấy chỗ nào thiếu thì thêm. Chỗ nào thừa thì bỏ. Quan trọng là ảnh đủ sáng, ko gắt quá mà cũng ko tối quá. Về mình làm ảnh nó cũng sẽ dễ dàng hơn :) Mầu mè thì đừg kéo quá tay. cái j cũng vừa phải thui là ok ợ. Thank bác nhìu
  17. Nguyễn Hiếu

Nguyễn Hiếu Thành viên cấp 2

Đẹp từ phong cảnh, cặp đôi, góc chụp, mầu sắc.. tất tật :)
  18. Bi ShOck

Bi ShOck Thành viên cấp 1

đẹp quá :x:x:x
  19. Henlend_Tran

Henlend_Tran Thành viên cấp 2

Ảnh đẹp, nhìn "trong sáng" thiệt :D
  20. ChangeMyself

ChangeMyself Thành viên cấp 2

Bổ sung 1 tí là pic 6 phần tay mod nữ bên dưới hơi mờ :)
    bác blur thấp xuống 1 tí thì đẹp :D (ý kiến của e )

Ủng hộ diễn đàn