Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Gu Âm Nhạc Quý Tộc Của Người Do Thái ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi nguyenhungkiet, 24/12/15.

Lượt xem: 2,367

1. nguyenhungkiet Mới đăng kí

Gu Âm Nhạc Quý Tộc Của Người Do Thái ?

Tôi nghe nhạc Do Thái cũng khá nhiều, nhưng tôi chưa bao giờ thấy có bài hát nào mang nội dung hay hình ảnh kiểu như : Anh hùng cứu mỹ nhân, đàn ông tranh giành gái đẹp, băng đảng đâm chém, tình yêu trai gái ....

Tất cả những hình ảnh trong nền âm nhạc Do Thái chỉ lẩn quần vòng vòng trong trường học, học sinh, thầy giáo, đàn ông, trẻ em, và Râu Quai Nón. :v

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/1/16
  2. Quý Ròm

Quý Ròm Thành viên cấp 1

mod zô xem thế nào chứ tên này spam liên tục , lúc nào vào VDS cũng thấy do Thái này nọ,mình ko cần biết bạn ngưỡng mộ hay yêu quy do Thái gì gì đó, nhưng cũng đừng spam lộ liễu vậy chứ, bạn muốn truyền bá điều gì ở đây ? mình để ý bạn lâu r , suốt ngày post bài về do Thái , mà toàn spam ko, chẳng ra làm sao ^#(^

Nhắc cho bạn rõ :
    Đây là forum những người Việt yêu thiết kế ,design , chứ ko phải forum nói về tôn giáo tín ngưỡng
  3. nguyenhungkiet

nguyenhungkiet Mới đăng kí

Người Do Thái gốc Việt hay người Việt theo đạo Do Thái Giáo thì được xem là người gì ?

4. nguyenhungkiet

Dù không mang dòng máu Do Thái chính tông, nhưng vẫn thấy vui vì là con cháu của Abraham

vi.wikipedia.org/wiki/Abraham

Abraham Tên ban đầu của ông là Abram nghĩa là "cha cao quý" hoặc "người cha được tôn kính". Về sau ông được Chúa đổi tên thành Abraham, nghĩa là "cha của nhiều dân tộc". Do vị trí đặc biệt của Abraham trong lịch sử, niềm tin và sách thánh của Do Thái giáo, Cơ Đốc giáo và Hồi giáo mà ba tôn giáo này thường được gọi chung là "các tôn giáo khởi nguồn từ Abraham".
  5. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

nguyenhungkiet: Đề nghị bạn bớt SPAM lại. Mặc dù gia đình mình là đạo Công Giáo nhưng những trường hợp SPAM như bạn là không thể chấp nhận được nhá.
  6. nguyenhungkiet

Theo đạo , hay theo tôn giáo nào cũng chỉ là nhãn mác vỏ bề ngoài.

#Ngô Đức Huynh : Bạn coi bản thân bạn là con cháu của Con Rồng Cháu Tiên ,

hay bạn coi bản thân bạn là Con Cháu của Abraham ?
  7. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

nguyenhungkiet: Đừng có lúc nào hỡ tí là lấy tôn giáo ra để so sánh.
  8. Quý Ròm

Quý Ròm Thành viên cấp 1

nhắc nhở ko biết tiếp thu còn lý luận ngược làm j #nguyenhungkiet
    mình là mình nói thẳng chứ chẳng mé mé gì, ai ném đá kệ, sự thực là bạn SPAM vãi LOL
    lập pic về Do Thái liên tục, ko ai cmt cũng tự cmt post video Do Thái như 1 ng tự kỉ :v
  9. nguyenhungkiet

Tự hào là người Do Thái, 1 dân tộc, 1 quốc gia, 1 tôn giáo, 1 ngôn ngữ, 1 bản sắc thống nhất :like:

10. windykiss1987

windykiss1987 Thành viên cấp 1

Phạm Hữu Dư
    xem xét trường hợp này đi
    Hạn chế đụng chạm tới vấn đề tôn giáo tín ngưỡng nhé
  11. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Hạn chế spam nhé bạn, topic của bạn ko liên quan gì đến lĩnh vực hoạt động của forum cả :)

Ai thấy bạn này còn vi phạm hãy report mình sẽ xử lý!
    windykiss1987 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn