Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Gúp mình chỉnh pixel vuông thành tròn với !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi 2vina, 6/7/17.

Lượt xem: 3,618

1. 2vina Mới đăng kí

tình hình là khi mình tách mầu ảnh thì pixel có hình vuông mà mình cần chuển pixel sang dạng tròn ai biết gúp mình với ạ

...
  2. 2vina

2vina Mới đăng kí

gups minhf vowi
  3. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Pixel trên Ps hình như chỉ thể hiện là các ô vuông thôi bạn :)
  4. 2vina

2vina Mới đăng kí

KHÔNG CÓ CÁCH GÌ CHỈNH ĐƯỢC THÀNH HÌNH TRÒN HẢ BẠN
  5. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Tạo ra các hình tròn tương ứng với hình :D. Xong xuất ra png thoai.
  6. 2vina

2vina Mới đăng kí

7. bdesign

bdesign Banned

Chả biết thày em gọi cái menu Halftone Screen ở đâu ra? Tuy nhiên trước tiên thày em chuyển ảnh thành mode Gray, vào Filter/Pixelate/Color Halftone thì sẽ có pixel tròn nhé. Muốn pixel to thì hạ độ phân giải ảnh xuống, hạ pixel từ 8 điểm xuống 4 điểm, thì sẽ có hạt to. Các mục khác là điểu chỉnh góc xoay tram, không cần quan tâm.
  8. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

Cái này từ trước đến nay mình chỉ thấy ô vuông thể hiện pixel thôi, chứ hình tròn chắc phải chờ hãng Adobe thớt ah.

Ủng hộ diễn đàn