Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hà Nội] Cần học 1 khóa photoshop ngắn hạn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi outlier, 28/9/12.

Lượt xem: 6,085

1. outlier Mới đăng kí

Chào toàn thể các anh chị em trong diễn đàn vietdesigner, thật ngại là mỗi lần vào diễn đàn em chưa đóng góp được gì toàn chỉ hỏi , hỏi và hỏi. Nguyên nhân thì nhiều nhưng lý do chính là em nói thật chỉ biết code chứ về mảng đồ họa thì em mù tịt.

Khắc phục vấn đề này, như chủ đề của topic, em muốn tìm 1 trung tâm đào tạo ở Hà Nội để học 1 khóa photoshop ngắn hạn, nhưng chưa biết trung tâm nào tốt theo các tiêu chuẩn:
    1. Giảng viên có kinh nghiệm và nhiệt tình (không ngại nhận email và trả lời email của học viên)
    2. Trung tâm không cao su, delay các khóa học của họ (hay có trường hợp là ít học viên họ lùi lại đề nhét thêm học viên vào)
    3. Học full time cũng không có vấn đề gì (vì hiện tại em cũng chỉ ở nhà chờ làm visa rồi đi làm)
    Em mới nghĩ ra 3 tiêu chuẩn đó, cái khó của em là triển khai các ý tưởng thiết kế trong đầu nên em muốn đi học 1 khóa cho nhanh ạ ^^
    Cám ơn các bác.
    Ở Hà Nội em biết tới 2 cái tên :
    1. Arena : không thấy có khóa ngắn hạn
    2. Zonotech: không rõ chất lượng sao ạ ?
    Mong nhận được tư vấn nhiệt tình của các anh em trong diễn đàn ^^

...
    TONE.Rs thích bài viết này
  2. Timmy

Timmy Thành viên cấp 3

Tốt nhất kiếm gia sư em à :)
  3. outlier

outlier Mới đăng kí

cám ơn bác Timmy, nhưng kiếm gia sư em sợ có nhiều rủi ro bác ạ :)
  4. Timmy

Timmy Thành viên cấp 3

ví dụ 1 vài rủi ro ra xem nào
  5. Nguyễn Trọng Hiếu

Nguyễn Trọng Hiếu Thành viên cấp 2

Em phải nói thật chỉ nghe có khóa học đồ họa, hà nội thì có Arena chứ chưa bao h có cái gọi là khóa học photoshop cả :-? mà học đồ họa tì phải học hết một lèo các thứ chứu chả ai dạy PS ko, mình xin nói luôn một là thuê gia sư, hai là học hẳn một khóa hẳn hoi về đồ họa chứ ko có kiểu trung tâm dạy một thứ như thế đâu.
    outlier thích bài viết này
  6. outlier

outlier Mới đăng kí

cám ơn bác, tại em thấy bọn này nó ghi thế : http://zonotek.vn/index.php?content=course&cou=1 , haizz
  7. outlier

outlier Mới đăng kí

1 số rủi ro :
    1. Em là người mù về thiết kế ko biết thầy nào cao tay thầy nào không ?
    2. Thầy có thể cao tay nhưng về diễn đạt, độ nhiệt tình, khả năng sư phạm thì sao ?
    3. Về vấn đề tài chính em cũng không biết "hậu tạ" thầy như thế nào ?
    Đấy ạ, băn khoăn của em đấy bác
  8. Nguyễn Trọng Hiếu

Nguyễn Trọng Hiếu Thành viên cấp 2

Cá nhân mình khuyên bạn là ko nên học, vì sao ? Vì mình tìm vào phần công tác giảng dạy, chả có một thông tin nào về những người dạy, chỉ nói chung chung là "có nhiều năm kinh nghiệm, bla bla bla, công tác ở nhiều nơi nổi tiếng như HPT, hanel, Toyota(??!?)" nếu chỉ có thế thì chưa đủ làm mình tin về chất lượng, cái tên trung tâm nghe cũng chả quen gì.
  9. Timmy

Timmy Thành viên cấp 3

Vẫn có những lớp PS ngắn hạn, dạy công cụ cơ bản thì thế là đủ, còn những khóa dài hạn dạy tổng quan hơn về đồ họa nói chung, về bố cục, màu sắc và tư duy thiết kế của bạn. Còn nếu cần học PS ko thì cũng có những lớp ngắn hạn mà, còn lại vẫn ở bản thân thôi, dù dài hay ngắn hạn. Chăm chỉ quay tay , vận may sẽ đến mà :P
  10. Timmy

Timmy Thành viên cấp 3

Học về căn bản gồm các công cụ và tác dụng của 1 số tool hay dùng là chính thôi, nâng cao sẽ có 1 vài tut cơ bản, mình nghĩ ko cần phải nghiệp vụ sư phạm quá cao đâu :) và là khóa ngắn hạn thì cái khoản kinh phí cũng ko nhiều đâu :)) thậm chí bạn có thể tham gia những buổi off của hội PTS , tự mày mò rồi hỏi mọi ng thì cũng okie đấy, mọi người sẽ rất hoan nghênh bạn chỉ với 1 yêu cầu, bạn phải chăm chỉ :)
  11. outlier

outlier Mới đăng kí

Cám ơn bác ạ. Và thường thì câu hỏi với newbie là :
    Bắt đầu từ đâu hử bác ?

Em nên tìm hiểu về bồ cục, màu sắc, tư duy thiết kế trước hay là học về sử dụng công cụ trước ạ?
    Và nếu được cho em xin tài liệu về cái em cần bắt đầu trước thì tốt quá ạ

Cám ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình cho em
  12. Timmy

Timmy Thành viên cấp 3

Trước tiên theo kinh nghiệm và ý kiến chủ quan của cá nhân mình thì nên làm theo các tut đầu tiên, bắt đầu từ những tut blend màu đơn giản, khi làm chịu khó mày mò từng bước chứ đừng làm 1 lèo đến khi hết. Dần dà quen với 1 số các công cụ khi làm các tut thì sẽ tự hình thành ý tưởng về màu sắc và đi đôi với nó là cách tạo màu ấy như nào dần dần cũng sẽ tự làm được. Mình quen biết 1 số người họ không cần theo học bất cứ khóa học nào PTS nhưng trình độ PTS cũng ko phải hạng vừa. Chỉ cần bạn chăm chỉ là được.
    còn về mặt tài liệu thì trang chủ vietdesigner.net có khá nhiều tut, từ cơ bản đến nâng cao dành cho bạn, Ebook về PTS các phiên bản cũng có rất nhiều trên mạng mà bạn có thể tham khảo từ basic tới advance :)
    Chúc bạn thành công :)
  13. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Lớp ngắn hạn kiểu bác nói thế thì lên gu gồ luyện 3 bữa chăm chỉ là thông thạo chứ có giề =))
  14. Timmy

Timmy Thành viên cấp 3

Xin lỗi bạn chứ vẫn có những lớp PTS ra mắt thường xuyên, ngắn hàng tầm 1 2 tuần đến 1 2 tháng cho những người yêu pts muốn học
  15. outlier

outlier Mới đăng kí

@cudyandem : bác quả là giỏi ^^ , hồi trước bác mới bắt đầu cũng mất có 3 bữa thôi ạ? bác có mẹo gì chỉ dạy em với ạ ^^. Cám ơn bác trước
  16. cudyandem

Mình cũng khác gì mọi ng? 3 ngày là mình thấy còn nhiều đối vs công cụ cơ bản ấy. Các video hướng dẫn mỗi bài có 10' chứ nhiều nhặn gì? Tất cả kiến thức mình đều tự học chứ chưa đi học 1 lớp gì cả, k cứ là CNTT mà mọi vấn đề. Tự học thì tiến độ nhanh hơn nhiều bạn à. Miễn là tập trung tốt. Thích gì học nấy. Còn cách mình học thì gói gọn trong 1 phương pháp là " tự đặt câu hỏi, tự tìm câu trả lời!" Có lẽ thế là đủ.
  17. cudyandem

Bác có tin cái nick diễn đàn này e lập từ lúc e bắt đầu down PTS lẫn tài liệu về học k? Mà từ hồi ấy giờ học thêm cả cơ bản của HTML,CSS, WP k? Em biết là khả năng bác rất tốt, nhưng e thấy rất nhiều design giỏi, kinh nghiệm nhiều nhưng có tư duy "lối mòn" quá! Câu này hơm phải nói bác nhá!
  18. Người tình của gió

Người tình của gió Thành viên cấp 2

19. outlier

outlier Mới đăng kí

bác cho em được mở rộng tằm mắt với 1 vài mẫu đã design rồi của bác được không ạ ?
  20. Mot_nguoi_la

Mot_nguoi_la Thành viên cấp 1

Theo mình nghĩ là bác này muốn có 1 khoá học chỉ chuyên về PS và học phí tầm trung. Tiếp đó là chỉ học trong 1 định mức kinh phí nhất định. Tức là hết tiền thì có thể đợi khi nào có rồi tiếp tục theo học. Không biết nói có đúng không nhưng đây là cái tâm lý khi mình mới chân ướt chân ráo vào làng PS

Ủng hộ diễn đàn