Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hà Nội] Cần học 1 khóa photoshop ngắn hạn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi outlier, 28/9/12.

Lượt xem: 6,106

1. outlier

outlier Mới đăng kí

cám ơn bác ạ. Không biết trung tâm này thế nào nhưng em nhìn phong cách thiết kế trên site của họ hơi "tù" (cảm xúc cá nhân thôi ạ ^^ không có ý gì khác)
  2. outlier

outlier Mới đăng kí

à, thực tế là em phải di chuyển chỗ ở , em chỉ ở HN tới tháng 11 này thôi a, nên mới có kiểu "mì ăn liền" như thế bác ạ :(, mong các bác thông cảm chứ em cũng muốn học lâu dài lắm chứ ạ :(
  3. Pandore

Pandore Thành viên cấp 1

http://hocps.wordpress.com/ tự học cũng được mà, mình thấy trang này dạy hay, tuy bây giờ mình vần mù shop (do lười với làm bên 3d là chủ yếu ^^) nhưng bạn mình tự học bắt đầu từ trang này bây giờ đã thành cao thủ rồi (thêm lý do nữa để mình lười học shop), chúc bạn thành công. Chắc cũng phải khăn gói học PS mới được.
    Ann Deceoutlier thích bài viết này.
  4. Timmy

Timmy Thành viên cấp 3

Không hiểu ý nhau rồi :)) ngoài tự học ra thì vẫn có những khóa ngắn hạn cho newbie mà :)) Có ai bảo j đâu nhỉ :D
    cudyandem thích bài viết này
  5. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Mình cũng như bạn học về mảng code.
    Và theo mình thấy thì khi làm 1 website hay 1 chương trình nào đó, chủ yếu là cách bạn phối màu và font chữ, kiểu chữ cho phù hợp.
    1 web/sw không cần phải màu mè làm gì trừ khi bác làm về mảng Senior Programer.
    Đây chỉ là ý kiến của riêng mình thôi.
  6. outlier

outlier Mới đăng kí

Vâng, em đang muốn tăng hiệu suất của team em bằng cách là leader có thể tự design giao diện cho sản phẩm khi nghe yêu cầu khách hàng vì người phân tích yêu cầu khách hàng sẽ hiểu được hệ thống của họ cần những chức năng gì, phân rã ra sao, nằm ở màn hình nào. Nếu ra được giao diện bằng ảnh luôn thì sẽ bớt được thời gian và công sức. Sau đó thì có thể phân việc cho coder trên giao diện luôn bác ạ. Em nghĩ sẽ trực quan và sinh động, vậy nên mới muốn học PTS để ra được cái giao diện sản phẩm
    cudyandemTONE.Rs thích bài viết này.
  7. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Mìh chưa gọi những cái này là design mà chỉ có thể tạm gọi là manip:
    Đây là pic cho mình chụp và làm theo ý ông ẻm nhờ làm cho cái ảnh đầu trọc. ý tưởng của nó là hoài niệm về hồi còn tóc :)
    Cái này là lên màu cho 1 bạn trog 4rum này:
    cái này là đag lang thang công viên chơi gặp mấy e xinh tươi đứng lại xin cái hình luôn ^^[​IMG]

Ở pic cuối này mình muốn bạn để ý kĩ 1 tí! Đó là bức mình phác tay rất xấu, thô, và đường nét sai lệch nhiều, nhưng khi chuyển qua pts thì hoàn toàn có thể chỉnh sửa lại (chỗ cái tay) thậm chí chỉnh sửa rất dễ dàng để làm 1 ảnh động ngắn kute chỉ = việc kết hợp 2 phím tắt B,E trên các nền layer :)

Những cái như này mình thấy thực sự không quá khó. Vì nó chỉ dùng những chức năng đơn giản nhất của PTS, còn để mà làm chuyên nghiệp thì còn rất rất lâu, mình cũng đang học thêm rất nhiều :)
  8. Hoàng Tú

Hoàng Tú Mới đăng kí

Bạn có thể tham khảo tại http://tinhocvang.com/
    M
    ình đọc qua thấy có 2 khóa cơ bản và nâng cao. 500K/10 buổi/1 khóa.
    Mình chưa học ở đây bao h nhưng lần trước lướt web có qua 1 topic nói nơi này cũng ok !
    Thân !
  9. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Mình thấy thì khi làm việc với khách hàng ở VIỆT NAM: lên ý tưởng, lên màu, phân vùng, khung chữ bố cục ra sao đều do khách hàng tự lên sẵn, việc của mình chỉ là viết code, hoặc thấy chỗ nào bố trí không thích hợp thì bảo họ.
    ------------------------------------------------O------------------------------------------------​
    Còn với khách hàng ở NƯỚC NGOÀI: chủ yếu với người nhật bản: việc bạn làm là phân tích những gì mà họ nêu ra để tạo ra 1 trang web hoàn thiện, đáp ứng đúng nhu cầu, slogan, logo, màu nền,... => theo mình thì bạn chỉ cần học về mảng typography, cách dùng màu sắc và mảng LOGO của photoshop là đủ, không cần thiết phải học hoàn toàn về pts như blend, ghép ảnh ... vì mình thấy nó là thừa !
    Còn nếu không bạn có thể lên mạng cắt các file css,js và điều chỉnh 1 chút là nó thành của riêng bạn thôi :">
    cudyandem thích bài viết này
  10. outlier

outlier Mới đăng kí

Đúng rồi bạn, thực tế thì mình làm các dự án mà khách chỉ có yêu cầu và chưa có hình dung gì, mình phải làm rõ cho khách hàng toàn bộ như bạn nói phần với NƯỚC NGOÀI ấy. Nhưng các dự án mình nhận không chỉ với người Nước Ngoài mà cả VN cũng như thế, ko như 1 web đơn giản như bán hàng hay trang tin chức năng của họ nhiều nên cũng có nhiều màn hình và nhiều xử lý khác nhau nên cần cho họ hình dung trực quan nhất với các giao diện là hay nhất, như thế họ có muốn sửa đổi chức năng nào cũng dễ.

Với trường hợp này mình nên bắt đầu như thế nào và bắt đầu ra sao ạ ?

Ủng hộ diễn đàn