Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hà Nội có thêm quán "Ốc chửi", đi 1 lần không dám đi thêm lần thứ 2

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 14/4/14.

Lượt xem: 24,834

1. Dat photography

Dat photography Mới đăng kí

2. Agious

Agious Thành viên cấp 1

Theo những cmt trên thì mình có nhận xét là => Quán này đặc biệt thật :)))))
  3. Shin_2011

Shin_2011 Thành viên cấp 2

:) Mình ở Sài Gòn , ra đường ăn là các quán dân tới miệng rất nhanh và cũng chưa bao giờ gặp tình trạng như thế này , thật sự phục vụ tệ vậy sao ?
  4. mjr009

mjr009 Mới đăng kí

Mình ở Hà Nội nhưng chẳng mấy khi dám đi ăn hàng quán. Một phần vì biết đắt mà chất lượng ko ra gì, tự làm ăn còn hơn. Một phần cũng vì lựa hàng cẩn thận, có ăn thì đi ăn hàng quen chứ ko chui vào hàng "nổi tiếng" mất công rước cục tức vào người
  5. minhthang.arc

minhthang.arc Thành viên cấp 1

Đi thầy coi giờ đẹp rồi mình đốt thôi :)
  6. Paul CuDiệu

Paul CuDiệu Thành viên cấp 1

viết tắt chằng đọc hết được, nhưng cũng hiểu ý
  7. mayphieudu

mayphieudu Mới đăng kí

Hải Phòng chẳng bao giờ có cái kiểu như thế này :v
  8. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

TÔI CŨNG MỚI RA CÔNG TÁC Ở HÀ NỘI, TÔI LÀ DÂN BẮC 100% , NHƯNG PHẢI NÓI RẰNG : NẾU BẠN MUÔN THỬ CẢM GIÁC CHẶT CHÉM VÀ NHỮNG CÂU NÓI MẤT DẠY CỦA CON NGƯỜI VIỆT NAM MÀ KHÔNG E NGẠI XUNG QUANH THÌ HÃY TỚI HÀ NỘI . COME HERE, COME HERE
    Kitsune Tiet thích bài viết này
  9. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Sao có bác cứ thêm câu " Bắc Kỳ , Nam Kỳ " vào vậy ! ở diễn đàn này mà cũng có những con người phân biệt Bắc - Nam như thế sao ?
    Mình chỉ thích lang thang phố xá Hà Nội >.< tiền ít nên chả mấy khi được ăn uống mà biết những cảnh này nhỉ :)))

Có vẻ hay ho :v :v
  10. Hieuheroin123

Hieuheroin123 Thành viên cấp 2

11. Brad Delson

Brad Delson Thành viên cấp 2

hờ, bọn họ bán hàng còn nghe giọng để chém đó. Các bác cứ nói giọng quê hoặc giọng miền trong là y rằng bị chém đẹp :))
    Mộc nhĩ thích bài viết này
  12. HaThu Do

HaThu Do Mới đăng kí

Mình là người Hải Phòng. Đọc xong bài này quá đúng cảm nhận nên phải đăng ký để cm. Mình ko phân biệt Nam Bắc nhưng đúng là ai đã từng sống ở 2 vùng thì ko thể ko thấy dịch vụ khác nhau 1 trời 1 vực. Ở HCM kể cả bạn có ăn bánh mì 10k cũng đc tăm, trà đá... thậm chí có cả ng dắt xe free và họ luôn niềm nở còn ở ngoài Bắc hầu như ( mình ko nói tất cả ) đi ăn đi mua mà cứ như đi xin ng ta ấy, lúc nào cũng thái độ này nọ lọ chai. Có lần mình ở HN hôm đó mình mặc bộ đồ ở nhà đi mua quần áo vì ngay gần nên lười thay, mà vào chủ quán khinh khỉnh nhìn mình dè bỉu. Đấy chỉ là 1 VD nhỏ, thật sự nếu so thì mình thấy service ở HN ko bằng 1 nửa HCM. Như bạn trên nói HCM ăn cơm hàng cơm thêm free ít $ gọi ít thức ăn nhiều gọi nhiều, còn HN nếu bạn mua cơm ko hoặc ít thức ăn thì đảm bảo sẽ ko bán hc bán thì bạn đc combo thêm vài câu cằn nhằn.
  13. kiri

kiri Mới đăng kí

Đúng là nhiều người HN, kể cả ko buôn bán cũng khó tính, nhất là mấy bác 50s trở lên.
    Ai bảo các bạn cứ vào quán nghe chửi cơ, thiếu j quán ngon khác mà cứ vào cho nhà người ta đông khách được thể.
    Mình là ng HN nhưng thỉnh thoảng có gặp kiểu này cũng khó chịu lắm, bật lại luôn. Mấy thể loại này phải vài lần bị vỗ vào mặt mới chừa.
  14. Mộc nhĩ

Mộc nhĩ Thành viên cấp 1

E thề là e không dám đi ăn hàng Hà Nội. Hè năm ngoái nhá, e lăn lộn từ Đà ra, đi chơi quá trưa, mệt nên chọn đại 1 quán kiếm miếng cơm, em trả tiền rồi nhá, chờ tiền thối mà bả kia bả kêu chưa trả, bả dí nguyên xấp tiền sát mặt e nè, bả xòe ra như mình uýnh bài á, kêu trả rồi thì tờ nào trong xấp đấy. E đơ nguyên cây luôn. Trưa muộn rồi, thức ăn có ngon nữa đâu, cũng không có nhiều mà chọn, không hợp miệng nữa, vừa bị tính tiền hơn gấp 2, vừa ăn chửi. Vừa mệt vùa ấm ức,không hiểu sao luôn. Tối nóng đi ăn chè, chờ hoài không thấy họ mang ra, kêu họ thì không ai ới cho 1 câu, kêu nữa thì bị quát. E không biết do số e xui hay phong cách phục vụ ngoài đấy nó thế. hic hic
  15. stranger

stranger Thành viên cấp 2

đi taxi cũng bị chửi , đứng đường cũng bị chửi . cái dân HN văn hoá vl ra
  16. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

em thấy mấy cái quán "chửi" này nó lại rất là đông khách :| đành rằng nó ngon cơ mà khách điếc hết rồi àh? :-s
  17. badboy2011

badboy2011 Mới đăng kí

HN mà, người ta ăn ngon hơn khi được nghe chửi, thật khó hiểu, trong SG thì phục vụ kiểu đấy chắc chắn sẽ bị tẩy chay.
  18. KenZo502

KenZo502 Thành viên cấp 1

quán ốc ăn chán vãi , dân mình cứ lạ là vào, toàn đâu là ốc bươu vàng :))
  19. Tunbe

Tunbe Thành viên cấp 1

Ở HN là vậy mà. Những quán như này đều là quán ngon, lúc nào cũng đông khách. Nên mặc dù phục vụ có khó tính, hay chửi khách thì người ta vẫn đến mà.
  20. tomahawk291

tomahawk291 Mới đăng kí

Hn mà mọi người, chuyện bt ở huyện luôn. Quán đểu cũng tinh vi, quán ngon cũng chảnh :"> tự biết ăn 1 lần rồi rút lui thôi :))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn