Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hà Nội Hà Nội

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Raph Nguyễn, 20/3/13.

Lượt xem: 3,546

1. Raph Nguyễn

Raph Nguyễn Mới đăng kí

Dear all
    Mình là một gã có thói quen khi đi chụp đời thường thì sử dụng ống góc rộng, tiêu cự từ 17 tới căng nhất là 50 trên fullframe, hầu hết mình chụp ở 28 và 35 là nhiều. Việc chụp đường phố, không phải bạn đứng từ xa chụp vào nhân vật và nhân vật không biết gì về bạn, mà là bạn tiếp cận, trao đổi, đứng trong không/thời gian của nhân vật để kể lại câu chuyện có họ trong đó, bản chất của sự tự nhiên k phải là không biết, mà là sự thân quen với người cầm máy.

Hầu hết ảnh ở đây mình post là ảnh gốc, chụp file Raw trên D700, picture control là monochrome, 5 sharp, 3 contrast, -1 brightness, filter Orange, cân exposure nữa là đã ra đc 99% bức ảnh.

bức số 5 là mình vào ngõ, có 1 căn nhà tập thể cũ mở cửa, mình thấy sáng đẹp quá phi thẳng vào nhà người ta bấm máy
    số 7 thì đơn giản là cầu thang 1 khu tập thể ẩn trong ngõ nhỏ thôi

rất cảm ơn sự ủng hộ động viên của mọi người
    quocthang_ynwa thích bài viết này
  2. quocthang_ynwa

quocthang_ynwa Thành viên cấp 2

có nhiều tấm giống trong phim kinh dị quá :3
    Raph Nguyễn thích bài viết này
  3. shakirale

shakirale Thành viên cấp 1

ảnh đẹp quá :x
    Raph Nguyễn thích bài viết này
  4. Raph Nguyễn

Raph Nguyễn Mới đăng kí

bạn check mail nhé
  5. Saddy Wind

Saddy Wind Thành viên cấp 2

Thk bạn nhóe :D
  6. Raph Nguyễn

Raph Nguyễn Mới đăng kí

mới thêm mấy tấm mọi người nhé
  7. Saddy Wind

cái pic câu cá :-s chụp ngược sáng hẳn e nghĩ đẹp hơn :( mấy hôm nay mưa hoài ko rình hôm nào ra hồ tây chụp ảnh dc :((
  8. Raph Nguyễn

Raph Nguyễn Mới đăng kí

silhouette lại là 1 dạng khác, cái ảnh đấy a k có ý định chụp như thế, cố tình đợi mặt trời khuất hẳn chỉ lấy ráng màu da cam bên trái và trời xanh bên phải làm tương phản màu, phơi sáng 6 giây
  9. Saddy Wind

chắc là sở thích khác nhau :D mình thích chụp ảnh ngược sáng hoàn toàn :3
  10. Raph Nguyễn

Raph Nguyễn Mới đăng kí

k phải vấn đề sở thích, mà là lúc nào chụp cái gì thôi
    thời điểm mình chụp cái ảnh đấy, ánh sáng mềm hơn so với khi mặt trời chưa lặn, nên chụp ngược xuôi thế nào nó cũng k ra silhouette, cách đó 1 tiếng thì chụp ngược hay thậm chí cả xuôi thế nào cũng k ra ảnh có ánh sáng mềm thế này mà chỉ ra silhouette
  11. Saddy Wind

tất nhiên thế nhưng mình thích chụp ảnh ngược sáng trực tiếp ảnh, lọt cả nguồn sáng vào ảnh :D
  12. Raph Nguyễn

Raph Nguyễn Mới đăng kí

vâng ạ

Ủng hộ diễn đàn