Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hà Nội] Lập nhóm học chụp ảnh, quay video Thời trang, Sản phẩm ,Đồ ăn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi nguyen thanh luaner, 22/3/16.

Lượt xem: 4,418

1. nguyen thanh luaner Mới đăng kí

Chào các anh, chị em của diễn đàn vietdesigner !

Với quan điểm Pro nào cũng khởi điểm từ Newbie, mình lập topic này với mong muốn thành lập một nhóm các bạn newbie giống như mình, cùng nhau học tập, giao lưu, chia sẻ, nâng cao kiến thức về căn chỉnh “Màu sắc, Ánh sáng” trong Nhiếp ảnh và Video

Để có được một tấm ảnh, video đẹp, đúng về màu sắc và ánh sáng thì cần phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố, mục đích nhóm lập ra sẽ tập trung vào hai yếu tố quan trọng là kiến thức về lý thuyết và kỹ năng sử dụng phần mềm chỉnh sửa. Đối với nhiếp ảnh thì là Photoshop, còn video thì là DaVinci Resolve (Có rất nhiều phần mềm khác nhưng đây là hai phần mềm phổ biến nhất hiện nay - mình kiến thức hạn hẹp nếu có sai thì mọi người đừng gạch, newbie mà :)) )

Một vài ví dụ về phối màu theo nguyên lý màu sắc trong phim ảnh

Do trong Nhiếp ảnh, video có rất nhiều thể loại đa dạng đòi hỏi nhiều kỹ năng nên nhóm sẽ tập trung vào 3 thể loại chính: (Còn nhiều thể loại khác như chụp, quay kiến trúc, nội ngoại thất, cưới hỏi, ảnh ghép, chân dung trẻ em, gia đình, sự kiện…).

1.Chụp ảnh, quay video sản phẩm

2.Chụp ảnh, quay video thời trang

3.Chụp ảnh, quay video đồ ăn

Phương hướng hoạt động của nhóm:

• Cùng xây dựng giáo trình học riêng kết hợp với các giáo trình của nước ngoài và trong nước có sẵn ở trên internet (Lynda, Phlearn… )

• Newbie giúp đỡ lẫn nhau, chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm thu được trong quá trình học.

• Cùng nhau tự tổ chức các buổi Workshop, thực hành, thực hiện các dự án, concept xen kẽ với học lý thuyết.

• Luôn cố gắng phát huy, xây dựng tinh thần gắn kết giữa các thành viên trong nhóm (giao lưu cafe, tổ chức chụp ảnh nhóm, du lịch, phượt, rủ nhau đi xem các triển lãm, cuộc thi về design VD: triển lãm behance portfolio review chẳng hạn :).... )

Lợi ích khi thành lập nhóm:
    • Offline gặp gỡ, giao lưu, hợp tác, mở rộng mối quan hệ …

• Được giúp đỡ, chia sẻ từ các thành viên khác trong nhóm… (Kiến thức, kỹ năng, có thể chung tiền thuê studio, dụng cụ hỗ trợ chụp, quay nếu điều kiện cho phép)

• Được chia sẻ giáo trình, ebooks, tài liệu học tập, các địa điểm chụp mới...

• Rút ngắn, tiết kiệm thời gian ( tự học một mình sẽ tốn thời gian hơn để có thể rút ra kinh nghiệm, mẹo….)

Kết quả, mục tiêu của nhóm:
    • Đơn giản là chụp, quay đẹp :v

• Nâng cao kiến thức, kỹ năng sử dụng phần mềm

• Có thể áp dụng vào thực tế (xin việc, freelance, kinh doanh...)

Trên đây chỉ là một vài ngu ý của cá nhân mình, nếu như có đủ thành viên tham gia thì mọi người sẽ cùng nhau thảo luận tìm ra cách thức hoạt động hiệu quả nhất để phát triển nhóm.

Nhóm ở Hà Nội, Anh chị em nào có nhã ý mong muốn tham gia thì xin đăng ký theo link sau: (nếu được khoảng 15 người thì sẽ triển khai :) )

Code:
    http://goo.gl/forms/HuJR5P3K00

Cám ơn mọi người :)

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Sắp tới mình cũng ra HN để làm việc, nếu có điều kiện tham gia nhóm thì tuyệt quá. Cho mình một slot nha :D
    nguyen thanh luaner thích bài viết này
  3. AlanTuring

AlanTuring Thành viên cấp 1

Mình đăng ký
  4. nguyen thanh luaner

nguyen thanh luaner Mới đăng kí

Được 8 mạng đăng ký rùi, dự tính chủ nhật tuần này mọi người gặp giao lưu rồi mình xin gửi tài liệu học cho mọi người tham khảo :), bạn nào quan tâm thì đăng ký nhé !
  5. ChestnutVN

14/4 này mình mới ra HN. Tham gia sau được không bạn ơi ?
  6. cao văn công

cao văn công Mới đăng kí

em nhé 01686677132 tên công hà nội nhé
  7. nguyen thanh luaner

ChestnutVN

Hoan nghênh bác ạ, nhóm toàn anh em newbie, giao lưu chia sẻ là chính :)
  8. nguyen thanh luaner

9. nguyen thanh luaner

10. nguyen thanh luaner

Tình hình là do thông báo sát ngày nên có nhiều anh em bận, nhóm sẽ tập trung vào một hôm khác, nhưng 9h30 sáng chủ nhật tuần này 03/04, bác nào rảnh thì qua giao lưu với em nhé, em ngồi ở quán the coffee kat - số 1C Hồ Đắc Di (đối diện phở lý quốc sư)
    Số ĐT của em: 0979 năm chín không năm ba một (em tên Luân)
    Em có chút ít tài liệu muốn chia sẻ, (mấy tài liệu này có share trên mạng nhưng bác nào chưa có thì có thể cóp)
    1. The Complete Guide To Fashion And Beauty Photography With High-End Retouching - Của Tác giả Michael Woloszynowicz
    Code:
    rggedu.com/products/beauty-portraiture-and-high-end-retouching-with-michael-w
    2. The Complete Guide To Product Photography & Retouching - Của Tác giả Tony Roslund
    Code:
    rggedu.com/products/the-complete-guide-to-product-photography-lighting-retouching
    3. The Complete Guide To Editorial Food Photography & Photoshop Retouching - Của Tác giả Rob Grimm
    Code:
    rggedu.com/products/food-photography-with-rob-grimm
    4. Một phần các tuts trên PHLearn của Aaron Nace
    Code:
    phlearn.com/product-category/pro-photoshop-tutorials
    5. Bộ giáo trình Photoshop CC của Lynda.com
    Code:
    lynda.com/Photoshop-tutorials/Photoshop-CC-Essential-Training-2015/372339-2.html]
    6. Sách hướng dẫn Full tiếng Việt Canon EOS 6D

hoalola thích bài viết này
  11. nguyen thanh luaner

12. nguyen thanh luaner

Up cho ngày đầy sương :v
  13. ChestnutVN

Bạn ơi. có thể cho mình số dt liên lạc ko. Mình đã ra HN và không có cách nào để liên lạc được với bên bạn.
  14. vncomputer247

vncomputer247 Banned

một ý rất hay đấy

Ủng hộ diễn đàn