Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hà Nội mùa đông

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Wind275, 3/1/13.

Lượt xem: 4,935

1. Wind275 Thành viên cấp 1

Chào cả nhà ,em là mem mới ,em tham gia từ những ngày đầu nhưng phần lớn chỉ vào diễn đàn để học tập kinh nghiệm pts và retouch cho ảnh chứ ít khi up ảnh và comment :D Đây là lần đầu up ảnh rất mong sự góp ý của anh em :D Em cũng rất mong đóng góp cho diễn đàn càng lớn mạnh thêm :D
    Em chụp bộ này trong cái lạnh cắt da của Hà Nội :D
    1.

2.

3.

4.

5.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Mùa đông mà mặc thế này á @@. Không lạnh hử :-?. Giò lụa ngon thật \:D/
    Wind275, Minh Minh, pitlamgi1 người khác thích bài viết này.
  3. Wind275

Wind275 Thành viên cấp 1

phải bít hi sinh vì nghệ thuật chứ bác hihi :P đùa hôm ý không lạnh lắm tầm 15-16 độ thoai ,em văn tý ý mờ :">.Em lại không thích giò lụa lắm ,nhiều hàn the quá ,khóai chả bò hơn <:-P
    Hồng Sơn thích bài viết này
  4. Mnet

Mnet Thành viên cấp 2

Mình cũng không biết nhiều về chụp ảnh nhưng cũng xin góp ý chút :)
    Mình thấy bức ảnh bạn chụp chưa che dc khuyết điểm của mod, phần mặt mod vào ảnh nhìn bè ra sao ấy :)
    Có gì sai thì bỏ qua
    Wind275 thích bài viết này
  5. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Mod xinh qua đêm nay em lại không ngủ bi giờ.ảnh đẹp rồi bạn. I Like It
    Hồng SơnWind275 thích bài viết này.
  6. Wind275

Wind275 Thành viên cấp 1

cám ơn bác góp ý ,đúng là mặt mẫu hơi to nên chụp nghiêng sẽ đẹp hơn :D nhưng em thấy có tấm 2 hơi to thôi ,mấy tấm sau ko to lắm :P
  7. Wind275

Wind275 Thành viên cấp 1

thanks bác ^^
  8. pitlamgi

pitlamgi Banned

Cười mỉm lúc nào cũng là nụ cười cuốn hút nhất :-bd
  9. Con Nhà Ngèo

Con Nhà Ngèo Thành viên cấp 1

;;)bạn thật là gấu.mùa đông lạnh lắm.hihi
  10. Usui Ogami

Usui Ogami Mới đăng kí

cái chỗ này có vẻ là vỉa hè Vincom TTvTT
    lạnh lắm ấy, mình rất là khâm phục bạn ý TTvTT
  11. ngư ngư

ngư ngư Thành viên cấp 1

Tấm cuối bạn làm hơi quá tay gòi....da nhìn giả lắm..còn mấy tấm trên mình hok có gì dể chém hớ hớ :D
  12. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

mod bạn chú ý tư vấn trang phục một chút, mod hơi lùn và mập ng nên đừng mặc kiểu đấy, trông lùn lắm :D còn về chụp thì chụp xóa phông đạt chuẩn ko out
    Wind275HoangPigg thích bài viết này.
  13. HoangPigg

HoangPigg Thành viên cấp 2

Dễ thương =((
  14. HoangPigg

HoangPigg Thành viên cấp 2

Nhân tiện từ ý kiến của bác em có sưu tầm đc 1 ít kinh nghiệm cho người có chiều cao khiêm tốn:
    "Nếu nói chung chung thì :
    1. không được mặc áo khoác dài quá mông. Áo khoác lửng là dễ thương nhất cho ng ko cao.
    2. không được mặc áo sọc ngang to, áo sọc ngang nhỏ, sọc chìm thì ok, khuyến khích mặc áo sọc dọc, chi tiết dọc, nhưng ko được diêm dúa quá ( nhiều ren, bèo to)
    3. không được mặc áo vải in hoa to.
    4. không mặc áo cổ thuyền, cổ cạn hoặc cao cổ. Nên mặc áo cổ tim, cổ V sâu, đeo thêm dây chuyền dài.
    5. không mặc quần ống suông, mặc quần ống ôm, bó hoặc quần ống tự nhiên vừa phải.
    6. Tuyệt đối ko được mặc quần hoặc váy ngang bắp vế chân. chiều dài phải ngắn từ đầu gối trở lên.
    7. Không đội mũ vàng quá rộng.sẽ rất giống cây nấm di động.
    8. Không để tóc dài quá.Nếu có thì bới hoặc cột lên, ko nên thả tóc dài lê thê, làm rút ngắn chiều dài người.
    9. Không mặc quần và áo màu tương phản nhau. ( chia ng làm nhiều khúc), mặc quần áo có màu gần giống nhau hoặc mặc 1 bộ đầm liền.
    10. Không mặc váy xoè rộng như cái nấm.
    11. Không mặc váy, áo nhiều tầng, hoặc có nhiều đường cắt nối ngang.
    12. Nên tận dụng tối đa quần soọc ngắn, váy ngắn, mặc với áo có độ dài vừa phải qua rún khoảng 5 đến 10cm.
    13. Đối với giày : ko mang giày boot ngang mắt cá, tránh các kiểu giày cột dây lên mắt cá chân, giày cao gót là giải pháp nhưng đừng tham lam dùng giày 1 tấc 2, nhìn sẽ rất phản cảm : tay quá ngắn so với người."
    Mr.Land, Wind275gemgem thích bài viết này.
  15. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

bạn mod có vài lỗi như mặc mầu xanh xám nên nhìn to ng ra, váy chia làm 2 tầng kẻ caro to làm ngắn và to người, đi giầy cao quá mắt cá chân làm ngắn chân lại
  16. HSAnhs

HSAnhs Thành viên cấp 2

chụp bằng máy gì? ống gì đây bác ?
  17. yuHavoN

yuHavoN Thành viên cấp 2

bạn mod này không thấp đâu. chỉ cần đổi đôi giày bằng guốc (kiểu đơn giản tí, tầm 7-10cm) thì sẽ giải quyết được kha khá vấn đề.
    cái váy có tầng trên phình ra làm mất đường cong --> tạo cảm giác béo :|
  18. beckham84

beckham84 Mới đăng kí

Bạn chụp đẹp đấy :D
  19. Lãng tiên sinh

Lãng tiên sinh Thành viên cấp 2

Like pic 1 :x
  20. nguyentheanh

nguyentheanh Mới đăng kí