Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hà Nội nắng đông

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Thắng Hoàng, 19/12/12.

Lượt xem: 4,520

1. bimbom

bimbom Thành viên cấp 2

cái em model này bác ko nên cho em ấy ngẩng cổ lên rồi chụp. Thấy cái lỗ mũi to đùng ấy.
    Sơn Râu thích bài viết này
  2. Tonny Ha

Tonny Ha Thành viên cấp 2

mấy pic đầu đệp, píc cuối đệp nhất=))
  3. vonke054

vonke054 Mới đăng kí

Cho hỏi bác lấy nét tay hay tự động thế .... nếu bác lấy nét tay thì chia sẻ kinh nghiệm cho anh em với .... chứ bức nào bức nấy nét thế mà :)
  4. Thắng Hoàng

Thắng Hoàng Thành viên cấp 2

nhưng mà con bé ý mũi tẹt nữa =))
    nát cả người cả hoa :(
    = tay :D mới chụp thì uot net liên tục nhất là cái 1100d kia =)) từ từ chụp rút ra kinh nghiệm thôi bác
  5. Thắng Hoàng

Thắng Hoàng Thành viên cấp 2

Có chút kinh nghiệm, chia sẻ cùng bác: Nếu chưa dùng len fix khẩu lớn bao giờ thì bác có thể sẽ gặp một chút khó khăn trong việc điều khiển em này. Vì đa phần người mới chụp ảnh thích khẩu lớn, ảnh DOF mỏng nên thường khi mới có 50/1.8 sẽ mở hết khẩu bắn thật lực. Len này màu mè chất chát thì khỏi phải bàn, nhưng nếu không cẩn thận ảnh sẽ bị out nét rất nhiều. Đặc biệt là với dòng xxxD cũ lấy nét trong điều kiện thiếu sáng không được tốt lắm thì sẽ phải tương đối cẩn thận thì dùng em này. Chụp thiếu sáng, khẩu lớn thì đủ tốc nhưng out nét thì vô dụng.
  6. Mel

Mel Thành viên cấp 1

mịn ảnh tí nữa sẽ đẹp hơn bác à

Ủng hộ diễn đàn