Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hack mật khẩu facebook sử dụng tấn công MITM(Man in the Middle) trong mạng LAN

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi thuyanh93, 11/8/15.

Lượt xem: 17,923

1. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:D mấy ông tiệm sửa chữa máy tính gần nhà mình hack đc cả ngàn ngàn cái tài khoản facebook mà mình ko biết mấy ổng hack để làm cái gì :)) mình sang chơi mà mấy ông ý toàn ngồi đọc tin nhắn ng#
  2. visaobuon1990

visaobuon1990 Thành viên cấp 1

phuongthustudio để hên vớ ngay mấy ảnh ib của mấy cặp là có cái thẩm du rồi.
  3. DuyPhongIT

DuyPhongIT Mới đăng kí

Mô hình đúng rồi đấy . Trước khi https port 443 chưa rộng rãi . kết nối thông thường qua port 80 . thì mình đã có làm 1 video hướng dẫn về cách lấy dữ liệu cookie của web người dùng để tạo lại phiên làm việc . bằng công cụ cain & abel và wireshark . khi đó trường mình ( trường cđ công nghệ thông tin hcm) vẫn dùng bộ phát wifi cisco nhưng không ẩn danh địa chỉ ip và tất cả tài khoản facebook , zing ( năm 2011 2012 zing đang phổ biến ) , tài khoản linh tinh của gần 5k lượt máy tính kết nối với LAN của trường đã dc mình khôi phục và sử dụng mà không cần mật khẩu .
    Có 1 video mình up hướng dẫn gần 40k lượt xem lúc đó đã bị khóa sau 3 tháng .
    Sau đó có up lại video này . cách mà mình làm .
  4. _noregret_

_noregret_ Thành viên cấp 2

Tuyên truyền ăn cắp =)) bố cái thằng ranh con rảnh việc mà tưởng hack dễ lắm đấy à cưng , tao ghét nhất mấy thằng không chịu lao động mà chăm chăm ăn cắp của thiên hạ ,xin lỗi chứ nhìn cái tiêu đề topic này đã muốn cho thằng chủ thớt ăn đạp rồi =))

P/S : đạp cái nữa =)) bố cái loại ăn cắp giẻ rách
  5. sietkhau

sietkhau Mới đăng kí

ESS-BE : eset smart security - business edition - có khả năng phân lọc apache và local ip trên diện rộng nhé
  6. thunguyenminh

thunguyenminh Mới đăng kí

Người viết kiến thức nông cạn. Copy nhưng mình nghĩ bạn cũng chưa thử và chưa thành công.

1 - Phần mềm Cain&able này quá cũ rồi, giờ bạn làm theo khẳng định là 99.99% là không thành công.
    2- Bây giờ FB, Google đã sử dụng Force SSL hết cả rồi: không tin thì cứ thử gõ http:// facebook.com/ đi nó sẽ tự chuyển thành https:// facebook.com/: điều đó có nghĩa là gói tin sẽ được mã hóa.. cain&able này khóc tiếng mán.. bất chấp việc bạn đã Main-in-the-midle thành công (ARP Snoof)
    3- Cách khả thi để bạn hack password là dùng backtrack với sslstrip (đánh vào hạ tầng ssl - ngăn không cho session chuyển thành https) - đã thử - tỷ lệ thành công < 30%. Khi đó, kết nối từ victim đến bạn (hacker) là http.. từ bạn đến facebook là https... nên khi người dùng typing password ta nhìn thấy tất.
    4- Cách còn lại là Hack Session: Hijack session dùng để chiếm cookie trình duyệt... cái này thành công khoảng 50% nhưng không biết password của victim được. Cái này bạn có máy android đã root có thể tìm được tool ... không nhớ chính xác tên.. hình như là Faceniff thì phải.

Note: Hack để hiểu và giữ mình. không nên dùng vào mục đính xấu. Muốn Hack được phải hiểu, muốn hiểu phải đọc, đọc không hiểu thì .. đi đăng ký học thôi.
  7. vietagain

vietagain Thành viên cấp 1

sao nhiều bước thế ta, trước mình dùng mỗi cain là được rồi
  8. ChiVas18

ChiVas18 Thành viên cấp 2

sao cái con hay thằng thớt mấy hôm nay toàn post bài hack năm 2009 với 2012 ko thế. nó thay đổi hết rồi và bớt xàm đi
  9. paganini

paganini Mới đăng kí

Thỉnh thoảng mình cũng hay gặp bảng login vào fb và mình luôn đăng nhập bằng
    user : Cha Mẹ Chúng Mày ăn sít à
    pass: sao đẻ ra lũ khốn nạn chúng mày và login. Nếu bạn nào nhận dc thì đó là của mình.
    KL: sao không lo học hành phát triển đầu óc mà toàn nghĩ chuyện đi hack của họ vậy. Không hoan nghênh mấy trò này
    ChiVas18 thích bài viết này
  10. thuyanh93

thuyanh93 Thành viên cấp 1

Sao mọi người ném đá mình ghê thế :-s
    Mình mắc công dịch ít ra cũng phải được cái like chứ ai lại làm thế :-s

Theo mình mới hỏi thì cho dù dùng Force SSL vẫn bị fake DNS, thay vì dùng XAMP chạy http ta sẽ thay fake server bằng 1 server thật chạy HTTPS.

Kể cả mình share bài này để mọi người test và tránh để mất pass là chính, chứ sao chửi goài, chửi mái, nào là vô đạo đức, nào thì copy những cái lạc hậu từ 2009, 2012.

Mình nói cái này vẫn còn trong thực tế nhé, vẫn đầy người bị mất nick facebook vì phishing, vì "NGU".

Còn có bạn bào dùng sslstrip hay gì ấy thì mình ko đề cập tới vì có RẤT NHIỀU kĩ thuật khác nhau để làm mấy chuyện này. Hay các bạn bảo dùng KASPERSKY, hay ESET NOD32, hay là BKAV gì ấy chặn được hết?? Thử hỏi mấy bạn thế giới có mấy tỉ người, bao nhiêu người cài?

Xin nói lại với bạn @thunguyenminh nhé. Mình dùng phishing nhé, không phải bắt pass trên đường truyền nên cho bạn mã hóa cả ngày nhé, còn bạn không biết Phishing là gì thì google hộ mình. Kiến thức mình không nhiều nhưng cũng không rảnh để nói chuyện với mấy đứa vừa ngu vừa nguy hiểm như bạn!

Bạn nào giỏi thì tự viết tut mà đi share, mìn không giỏi, không viết được tut thì mình làm cách khác, mình đi dịch, mình đi tổng hợp rồi post lên cho mọi người xem, không được à?

THÂN.
  11. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

rảnh rỗi đi làm kiếm tiền đi, hack với hiếc.

Phạm Hữu Dư ông vào xử lí nè
    thuyanh93 thích bài viết này
  12. _noregret_

cái thằng ranh con thớt vẫn già mồm tỏ ra ngu ngơ vô số tội , đề nghị ad ban nick nó với close topic à không del topic này đi
  13. ThienLibra

ThienLibra Thành viên cấp 2

thớt không chịu tiếp thu nhận xét của mọi người, chia sẻ bài không đúng nới, và chỉ cách ngăn chặn chả cần thiết khi mà hacker có tấn công thành công đâu mà phòng tránh.
  14. thuyanh93

@_noregret_
    Rảnh quá ha bạn, từ đầu toàn thấy gạch đá chứ góp ý cái QQ nhà bạn ^_^
    Bạn to bằng ai mà nói người khác ranh con?
    Vâng cả họ nhà bạn KHÔN, còn người khác thì ngu? Chắc mình cũng công nhận điều này quá.
  15. thuyanh93

Giỏi hơn người thì lôi KỸ THUẬT ra mà làm người ta tâm phục khẩu phục, không hiểu sinh ra cái loại đàn ông gì online bép xép khắp nơi chả đóng góp gì cho xã hội!
    ^_^ Bạn nào ngoài lề chủ đề xin BIẾN dùm, khỏi đọc phí công vào ném đá. Rảnh háng quá ha đi sang thái mà làm đàn bà đi.
  16. _noregret_

cái chủ đề rõ ràng tuyên truyền ăn cắp ăn trộm , người khác nói cho còn không biết câm mồm vào còn già mồm câng câng cãi lại, ngu thì ngu vừa thôi chứ =))
    Phạm Hữu Dư anh admin vào đây xem nó trình bày đây này
    P/s : còn thằng thớt hay con thớt , mày đừng tưởng mày núp đâu đó trên mạng là to mồm nhé, tao nói thật mày mà đứng trước mặt tao mà tự tin nói hack fb thì chắc chưa đến 5 phút sau mày có vé đi bệnh viện rồi ranh con ạ ,bố láo ăn cắp lười lao động , ngu dốt chậm hiểu hóa trẻ trâu
    thuyanh93 thích bài viết này
  17. ChiVas18

ChiVas18 Thành viên cấp 2

dạo này AD nhiều việc quá nên ko xử lý nổi mấy vụ này dạo trước thì chừng 5 phút là ra đảo ngay
  18. Jerryx8

Jerryx8 Thành viên cấp 1

Buồn cho thế hệ ngày nay.
  19. không biết lấy tên gì

không biết lấy tên gì Thành viên cấp 2

Tháng trước nhà mình mới lắp wifi tính kiếm trò hack chơi nhưng mà search trên mạng toàn mấy bài kiểu này viết hồi năm 2008 nên mình nghĩ nó cũng cũ lắm rồi. Riêng phần mềm Cain&Abel không còn được hỗ trợ cập nhật phiên bản mới nên nó không theo kịp công nghệ rồi chứ đừng nói chi hack. Chưa kể Cain&Abel mới tải về bị Trend Micro Maximum Security quét sạch bách hết :D

Ủng hộ diễn đàn