Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Handcoded website của mình, nhờ mọi người cho ý kiến :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi RoseZ, 25/4/13.

Lượt xem: 2,690

1. RoseZ Thành viên cấp 1

Hi mọi người :)
    Đây là website của mình, vì k đc học hành bài bản mà toàn tự học nên cái này tự code = notepadd++ , nói chung là cũng đầy đủ chức năng như các website khác và 1 số tính năng đặc biệt nữa (đăng nhập + vào thử 1 số bài chuyên ngành sẽ thấy), template này mình k tự làm mà là template html free mình lấy trên mạng xong rồi chỉnh sửa đi 1 chút, mọi người góp ý nhé :)
    Link : http://vocab9.com

p.s bonus cái app facebook mình mới code thử hôm qua, mọi người cũng cho ý kiến luôn nhé :D https://apps.facebook.com/englishhoroscope/ hoặc https://englisheveryday.herokuapp.com/ (cho ai dùng điện thoại ) :D

...
    Trung-GUNNER, pitlamgi, Hàn Phong5 người khác thích bài viết này.
  2. Jucker

Jucker Thành viên cấp 2

Viết trang web như này có khó không bạn ơi ^^ làm và học mất nhiều thời gian không vậy. Mình định tự viết một web ảnh không biết có khó không :D
  3. Vũ Phạm

Vũ Phạm Thành viên cấp 1

- Lỗi font title bài viết
    - Giao diện đẹp bắt mắt
    ~> :-so good: :))
    Thiệt tình là cố gắng phát huy nhé
  4. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Mình thấy nó hơi rối mắt, bạn cũng đừng "chung thủy" quá với 1 Font chữ Tiêu Đề nhé, nó làm mình bị hoa mắt. Quá trời hình ảnh trùng lập. Bạn làm đơn giản thì đẹp hơn.
    Cố lên Hugo.
  5. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

Mình thấy tự làm như này là tuyệt rùi :)
  6. Kul Emotion

Kul Emotion Thành viên cấp 2

Phần đầu, mình thấy nên cho slide chạy chuyển bài thì chắc sẽ đẹp hơn.
    Phần dưới, các mục bài viết bạn nên xếp các bài theo chủ đề.. và xếp gọn gàng hơn 1 chút mình thấy hơi tràn lan.
    nhận xét giao diện thế thôi.. chứ mình chẳng viết code như bạn được :D
  7. leeyool

leeyool Thành viên cấp 1

Phần Header hơi lộn xộn về ý tưởng lẫn màu sắc... cố gắng lên nữa nhá...
  8. dongvu

dongvu Thành viên cấp 2

phần header.... @@ mình nhìn kĩ mới thấy trạng thái hover :))
  9. hungsiro

hungsiro Thành viên cấp 2

ặc. mình cũng hay vào web này nhưng mình tưởng nó của một tổ chức lớn lắm cơ. nhưng ít cập nhật bài đăng quá :)
    RoseZ thích bài viết này
  10. Francisco

Francisco Thành viên cấp 2

Thì làm web thông thường cũng như vậy thôi, tự thiết kế cơ sở dữ liệu, tích hợp modul,... Dùng nguyên notepad++ mà ko dùng gì để debug cũng là "xxx" rồi :)
  11. RoseZ

RoseZ Thành viên cấp 1

Cái này cũng còn tùy người bạn ạ, mình tự học nên mất 3 năm để thành thạo (từ lớp 11 đến h :) , còn trang này mình viết trong 3 tuần tết năm nay :) )
    Hì, nó là 1 dự án của mình làm để cho mn học từ vựng nhưng mà 1 mình mình code nên k làm đc nhiều, với lại bh phải khôi phục lại 1 số lỗi bảo mật và thương hiệu của website mẹ (ebooktienganh.com) nên k update bài thường xuyên được :)
    @all : tks vì review của mọi người :) mình đang định cho web này vào sọt rác thì tự dưng lại đc khen và cổ vũ nên chắc là sẽ gắn bó vs nó thêm 1 thời gian nữa ^_^
    Jucker thích bài viết này
  12. Francisco

Lỗi thiết kế csdl khá nhiều (ví dụ 1 số), đường link cũng hơi "xấu" :

http://vocab9.com/forum/index.php'#.UXso4KJTCSo
    PHP:
    ErrorYou have an error in your SQL syntaxcheck the manual that corresponds to your MySQL server version for the right syntax to use near ''''' at line 1
    Error Number: 1064
    Query Executed: SELECT * FROM `el_category` WHERE `name`= ''
    Query Executed: SELECT * FROM `el_book` WHERE `id`= '
    2''

Nguyễn Tất ThắngRoseZ thích bài viết này.
  13. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

xài SQL query thì bị SQL injection chết ngắc =.=
    RoseZ thích bài viết này
  14. RoseZ

RoseZ Thành viên cấp 1

Hix làm thế nào bh :| mình dùng ứng dụng share của addthis.com nên link bị xấu :|
    nhưng mà làm thế nào để sửa cái lỗi của csdl đc nhỉ, bạn chỉ mình với Francisco :( cái này mình chưa biết sửa như thế nào :|
  15. Francisco

Lỗi sql thì bạn phải tự fix thôi, mình ko cụ thể đc, còn về plugi thì đoc tài liệu của nó: http://support.addthis.com/customer/portal/articles/381263-addthis-client-api#.UXsufaJTCSo. Phần
    URL Parameters
  16. lemy201

lemy201 Thành viên cấp 1

đẹp bác ạh ^^
  17. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bạn xài pluggin à =.= tưởng tự code...
  18. RoseZ

RoseZ Thành viên cấp 1

chỉ có thanh chia sẻ mình cài của add this và phần comment của disqus là plugin, còn lại thì tự thật :')
  19. le huynh

le huynh Mới đăng kí

trước khi viết bạn nên tham khảo các giao diện web của nước ngoài có thêm kiến thức cũng như 1 layout đẹp
  20. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bị dính 1 số lỗi sau nhé:
    Tiêu đề của các category bị lỗi font!
    Các category nên cho chiều cao đồng nhất với nhau. Bạn làm lệch như vậy mà hàng cuối cùng lại thẳng hàng nhau thì cũng siêu thật ý!
    Footer đơn điệu quá
    Top Navigation cho padding nhỏ lại một chút cho đỡ có cảm giác rời rạc! Chỗ phần Book, forum, Register, Login ý

Ủng hộ diễn đàn