Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hàng chục ngàn người bị lừa đảo vụ tặng Samsung Galaxy S4

Chủ đề thuộc danh mục 'Xe cộ - Hàng công nghệ hitech' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 13/3/13.

Lượt xem: 8,882

1. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

page insight cao thì có rất nhiều cái lợi, sau này có thể đổi tên thành 1 pro5 mới rồi bán cũng đc

hoặc 1 page anti (sau này) khéo léo post những tin phiến diện cũng đủ cho Samsung mệt mỏi cải chính rồi
  2. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Thằng bạn em nó bảo, page ~ 100k Like bán ~ 10 chai =))
  3. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

trước hết là mất thời gian của mình vs sự khó chịu của bạn bè nếu bị mình tag vô nè.
    heheh....trước hết là nó chưa lừa đc mình.
    Nếu mình là 1 người lừa đảo, thử để mình xây vài kịch bản cho bạn xem nha.
    kịch bản 1: khoảng 1 tuần sau chẳng hạn: chủ page đó thông báo là sẽ lựa chọn khoảng 100 người được mời đến buổi ra mắt của samsung s4...tại WhitePlace trong số các thành viên của fanpage. mình sẽ vẽ ra 1 cái bánh tuyệt đẹp(miễn phí đồ ăn, tham gia nhiều trò chơi có thưởng, sẽ có 5 con s4 đc phát ra cho các thành viên tham dự trong buổi ra mắt...bla..bla...) dĩ nhiên sẽ có k ít bạn trẻ tin ngay và hăm hở đăng kí(mình bảo đảm k ít đâu). mình sẽ bốc thăm chọn ng đi 1 cách công bằng để mọi ng càng tin tưởng. sau đó mình sẽ yêu cầu nhưng ng được tham dự chuyển cho mình 200k để giữ chổ.(lý do là nếu bạn k đi. bên công ty sẽ mât phần tiền đã đặt chỗ trước cho các bạn.khi nào đến buổi off, cong ty sẽ hoàn tiền lại) lý do rất chính đáng đúng hok... vậy là mình đã có 1 số tiền từ những người dễ tin....
    kịch bản 2: là mình sẽ công bố 1 chương trình dùng thử s4 dành cho các thành viên fanpage...bla...bla...với các điều kiện hấp dẫn (nếu bạn dùng xong 3 tháng, chịu đăng bài viết quảng cáo cho s4 trên nhiu tờ báo sẽ đc miễn phí s4 >>lí do này cũng chính đáng :D ) các bạn lại tiếp tực hăm hở tham gia. sau đó họ yêu cầu vài thông tin từ ng đc chọn (cmnd, địa chỉ...bla..bla... chỉ riêng vs tờ giấy cmnd photo của bạn, mình cũng có thể làm khối việc, ai tìm hiểu thì có thể pm, mình chỉ cho :D) ..
    kịch bản 3: lại tổ chức cuộc thi...ban click vào 1 đường link...lây virut....rồi thêm vài cái sau nữa, ...nói chung rất là nhiều kịch bản để có thể lừa ng khác. nếu
    nói chung 1 khi đã xác định là lừa đảo, thì tốt nhất né nó đi. vì chẳng có t ngu nào đi lừa ng khác 1 cách thô thiển. nó sẽ đưa các bạn vào tròng 1 cách từ từ...từ từ.các bạn trẻ ít kinh nghiệm sẽ từ hoài nghi, chuyển sang tạm tin, và cuối cùng là tin hẳn (tư tưởng là mình éo có j để ng ta lừa cơ mà, sợ cái éo gì, rồi dần dần bị số đông áp đảo>>> chuyển sang tin hẳn (lại tiếp tục có suy nghĩ là cả mấy chục ngàn người họ cũng tin là thật, thì chắc nó là thật rồi. nếu là giả, công an đã vào cuộc từ lâu)

Nói chung là vài dòng nhắn nhủ...!!!
    Vũ Tiến Hảianhtiendaica thích bài viết này.
  4. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Vũ Tiến Hải thích bài viết này
  5. Tạ Minh Hảo

Tạ Minh Hảo Thành viên cấp 2

ôi FBer :)) từ cái hồi áo FB giờ vẫn chưa chừa mà :D
  6. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Hôm nào hợp tác lập page tặng hàng khủng long bạo chúa cho mem VDs nhờ =))
  7. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Mình chưa bao giờ bị lừa mấy cái zụ đó! Phải nói là nó đánh vào lòng tham của đa số người nên mới đc lượng share và like đông đảo :))
    Mình đang troll mấy đứa bạn mình mà share đây =))
  8. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Thì page mình đã bao giờ mua bán fan hay gì đó đâu mà em biết nó hoạt động thế nào, cái này đến lúc bị lộ là người ta unlike hết mà :(
  9. tk2012

tk2012 Thành viên cấp 2

Khi tiếp nhận được thông tin này từ phía bạn đọc, Phóng viên XHTT Online đã có cuộc trao đổi trực tiếp với đại diện của Công ty điện tử Samsung tại Việt Nam và được vị đại diện này cho biết, đây là chương trình mà Samsung triển khai cho lễ ra mắt sản phẩm Samsung Galaxy S4 tại Hoa Kỳ dành cho khách hàng trên phạm vi toàn cầu. Vì vậy, bạn đọc hoàn toàn có thể yên tâm, đây không phải là thông tin lừa đảo của mạng xã hội và có thể tham gia chương trình nếu muốn thử vận may của mình. Một điều cần lưu ý đó là số lượng 4000 sản phẩm smartphone Samsung Galaxy S4 là dành cho người dùng toàn thế giới, không phải 4000 sản phẩm đó dành riêng cho người dùng tại Việt Nam.
    http://www.tin247.com/tang_4000_sma...y_s4_cho_nguoi_dung-33-20130313011547783.html
    Liều báo chăng ?
  10. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Toàn thế giới =))
    đau bụng với mấy cái này :D
  11. Chipp

Chipp Thành viên cấp 1

họ không tiếc 1 cái like & share thì mình cũng đừng nên tiếc 1 lần report nhá :)
  12. ktd_0

ktd_0 Thành viên cấp 1

1 cú lừa ngoạn ngục ^:)^
  13. Hoangapp229

Hoangapp229 Thành viên cấp 1

Vào nói là lừa mà chẳng ai thèm quan tâm. Chỉ Black White red hoài. nản:O
  14. chuc

chuc Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn