Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HàPn] Em Là Cô Dâu

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi HàPhan, 26/7/13.

Lượt xem: 4,599

1. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

up ví dụ cho bạn một hình mình lấy link trực tiếp từ fb, loại link ảnh lởm nhất trong các host :)) cũng vào link flickr của bạn rồi, thấy chất lượng vẫn vậy:

Còn đây là lấy từ flickr:
  2. HàPhan

HàPhan Thành viên cấp 1

Jan 21st : Bạn xem chất lượng ảnh ở Flickr khác hẳn ảnh ở đây mà. Còn mấy cái ảnh ghép là mình thử vì không biết cách ghép như album ảnh cưới. Coi như đó là nghịch ngợm thôi ;)) Mình chụp tự do, không qua trường lớp nên có phần chưa đúng. Nếu muốn trao đổi thêm mình sẽ ib cho bạn FB mình.

@tlong: Bạn nên đọc lại. Mọi người bảo XẤU. ok. Vì mình muốn mọi người góp ý. Còn bảo mờ như chụp điện thoại? Có ai cầm điện thoại đi chụp váy cưới? Khi bạn là người chụp ảnh, mà thấy 1 tác phẩm bị mờ bạn kết luận luôn đó là chụp điện thoại, mà không nghĩ tới việc do người up ảnh chất lượng thấp. Nếu bạn không hiểu được điều đó mà mang đi nhận xét người khác thì có đáng để người khác im lặng ? Còn bạn bảo Gu của mình hơi tồi? Mẫu thích dùng váy cưới và chụp ở love garden, chẳng lẽ bạn ra đó và chỉ bắt mẫu ngồi ở cái ghế shofa trong nhà hay ra đường treo ô để chụp? còn nhữg chỗ khác ko chụp chỉ vì bị coi là không hợp váy cưới? Sai mình nhận sai, đúng thì phải nói cho đúng. Ở đây chẳng có cái gì gọi là cái TÔI. ok?
  3. Shin Jung Hyuk

Shin Jung Hyuk Thành viên cấp 1

Đã mang ảnh lên thì tốt nhất nên học cách tiếp thu và chấp nhận những thứ mà mình không muốn bạn ạ :)
    Phần lớn có rất nhiều bạn ở đây chụp tự do.
    Nếu bạn không có cái Tôi, cái cá nhân bạn làm nên giá trị của bức ảnh là như thế nào.
    Thiết nghĩ nếu bạn muốn có một ý kiến tốt hơn để tránh những bạn có thái độ mỉa mai nặng thì vnphoto.net là địa chỉ tốt để bạn tiếp thu và phát triển.
    HàPhan thích bài viết này
  4. kenxn

kenxn Thành viên cấp 2

pic đầu e nhìn cứ kiểu gì ấy
  5. rainman

rainman Thành viên cấp 1

HàPhan : bạn có thể up thêm stock để mọi người nhận xét xem bạn làm chưa tốt ở khâu chụp hay khâu hậu kỳ, từ đấy sẽ đánh giá đúng hơn :)
  6. Chụp Choẹt

Chụp Choẹt Thành viên cấp 1

Chụp chân dung nói chung mình nghĩ bạn nên dùng ống fix (hoặc làm cách nào đo để xóa phông đằng sau đi, mình hay dùng ống fix) nhất là với không gian như love garden

ảnh #3 và #4 của bạn nếu xóa phông trông sẽ ảo rất nhiều, nhìn như thế kia thẳng thắn là xấu
  7. Thuong Koi

Thuong Koi Thành viên cấp 2

Câu mở bài thì mong nhận xét của các bạn,đến lúc có khen chê đầy đủ thì Xù lông lên bắt bẻ từng chữ,nếu muốn chỉ nghe khen hay tung hô thì đem cái đống ảnh của bạn về cho mấy em teen mode mà bạn chụp để mấy em ý khen cho sướng.Young buffalo detected !
    ai chả biết chụp từ cái D-SLR mua tiền chục triệu tôi chỉ J4F nói với bạn để bạn biết khuyết điểm của mình thôi,tôi ăn cơm xã hội đủ lâu để có thể phân biệt đâu là áo đâu là váy,ảnh chụp cái thì out,cái thì blend mầu 1 cách lung tung,đơn cử như cái #1 ko biết là mặt cho mẫu cho mịn đi 1 chút ah,chụp chân dung mà mặt mẫu nhìn như xác chết,còn ảnh cuối,thích da mẫu trắng hơn thì kéo Curves lên xong dùng Layer Mask để kéo lại chi tiết nếp gấp cũng như hoa ren cho váy,xem lại xem ảnh chính thì cô dâu chống tay vào 1 đống mầu trắng nhìn như cụt,ảnh phụ thì như nửa người cô dâu bay giữa không trung,trời thì 7 mầu Vintage ko ra Vintage,Lomo ko ra Lomo,nói thì ko tiếp thu lại bảo thủ,góp ý cho cũng tổ phí lời,vâng vậy thì ảnh bạn rất có cái hồn,đẹp vãi hồn luôn,bạn nên mang đi thi quốc tế về ảnh,chúc bạn mau chóng gặt được thành công,chào thân ái!
    Jan 21st thích bài viết này
  8. MrSon

MrSon Thành viên cấp 1

chả cần biết cậu đã cầm máy được bao lâu nhưng từ sắp xếp dàn dựng đến xử lý hậu kỳ đều hỏng cả nhé. thích chi tiết chứ gì ? ok thôi

#1 ko phải là ảnh nên mình ko nx gì cả :">
    #2 cục gạch ở giữa bức ảnh là thế nào vậy ?
    #3 lạm dụng quá nhiều hiệu ứng, không hiểu biết về tỷ lệ hay cố tình ọp ẹp style cho mẫu gầy đi ?
    #4 2 cánh tay để ở tư thế gượng cứng, lần sau 1 là cắt hẳn tay đi, 2 là lên mạng xem các tư thế cô dâu đơn copy vào điện thoại, dơ ra cho mẫu làm theo là tốt nhất

xử lý ảnh quá kém hoặc thiếu kinh nghiệm, nếu da của bạn màu đen thì bạn sẽ làm thế nào cho 1 bức ảnh da đủ sáng mà ko bị mất chi tiết ?

haiz, bạn phải yêu nghề cơ...kể cả có là chụp để lấy le ( chả biết lấy để làm gì ) thì cũng chả ra cái gì, cái này là thảm họa cmnr :-<
    Jan 21st thích bài viết này
  9. hakhanhbk2008

hakhanhbk2008 Thành viên cấp 2

Up ảnh lên được bao nhiêu ng vào nhận xét cho còn thái độ này nọ,ko có ng ta nhận xét thì cứ cái kiểu này bao giờ mới khá được
    MrSon thích bài viết này
  10. Nhi Khanh

Nhi Khanh Thành viên cấp 1

Coi qua exif thấy bộ gear cũng ko tầm thường so với phần lớn chụp chơi: T3i + 50mm 1.8. Chú này chắc post ảnh chỉ chờ mong đc khen tất tần tật, mở vào thấy phản hồi chân thành nhưng ko đc lòng, mất đi cái hứng tự sướng nên đâm ra lồng lộn như thế... Vãi cả cách tiếp nhận ý kiến ~X(
  11. mr.be

mr.be Thành viên cấp 1

Chắc đây là lens kit rồi, lens kit bị out nét chăng :v, chụp album ko sài ống L hay N thì sài ống Fix thôi, sài kit ảnh lên chán lắm
  12. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Bây h rộ lên phong trào Single Bride nhỉ :)))))))
  13. tungchuyentq

tungchuyentq Thành viên cấp 1

nếu 1 2 ng vào topic chê thì có thể ng ta khó tính. còn đằng này thì ai cũng chê thì mìh nghĩ chủ thớt nên xem xét lại. :) (mình cũg thấy k đẹp)
  14. Skype

Skype Mới đăng kí

Bức đen trắng mình thấy nó kì kì :D
  15. Hải Đặng

Hải Đặng Mới đăng kí

contrast hơi cao, mất đi đường nét cơ thể ( cánh tay, khuôn mặt ) bác chú ý hơn khi PTS :)

Ủng hộ diễn đàn