Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hãy dừng ngay việc spam link trên Facebook để kiếm tiền từ 8share

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiếm tiền Online' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 4/2/15.

Lượt xem: 10,987

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Thời gian gần đây chắc hẳn các bạn thấy rất quen thuộc vời các đường link của readmore.vn hay mới đây là sharethis.vn! Tất cả những link đó đều từ dịch vụ kiếm tiền online mang tên 8share. Nói nôm na khi tham gia vào 8share bạn sẽ phải đi spam link để câu view, câu càng nhiều view thì bạn sẽ có càng nhiều tiền.

1 spammer 8share đã được mình report trên fanpage I Love [Photoshop​

Mình thấy rõ rằng bất cứ dịch vụ kiếm tiền nào xuất hiện ở Việt Nam đều dần trở nên biến tướng và kiểu gì cũng có gian lận, đi spam khắp nơi chỉ với mục đích kiếm càng nhiều đồng bạc lẻ càng tốt. Và khiến cho mạng xã hội ngày càng như 1 bãi rác. Không những thế, đồng tiền bạn kiếm được tự 8share cũng không phải là dễ dàng, dưới đây là 1 bài viết từ blog Nguyên Hải phân tích cho các bạn hiểu có nên kiếm tiền từ 8share không nhé?

Dĩ nhiên khi đi spam, bạn còn tự gây mất hình ảnh của mình với bạn bè, và có nguy cơ bị report cho die tài khoản Facebook cá nhân vì cái tội spam. Mà kết quả thu về không là bao, đừng nghĩ kiếm tiền trên mạng dễ ăn như thế nhé bạn.

Kết luận: Vậy tại sao ta phải phí thời gian để làm những việc không đâu mà không dành thời gian quý báu đó để trau dồi học hỏi thêm, để thể làm những công việc thực tế hơn, kiếm tiền dễ hơn mà không ảnh hưởng đến cộng đồng nhỉ? :)

...
    Bùi Tài, Hồng Sơn, Edward Phantomgawa3 người khác thích bài viết này.
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Update thêm comment của người trong cuộc về 8share :)

phuongthustudio6iap thích bài viết này.
  3. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

8share không thích điều này :)) diễn đàn đầu tiên đối đầu với 8share :D
  4. Tiny_f17

Tiny_f17 Mới đăng kí

"Cẩm nang facebook"
    Bài 1: không click vào những thứ ngu si :))
    Ngân_Huỳnh, hactyhon, An_Nhiên1 người khác thích bài viết này.
  5. Hoàng đăng minh trí

Hoàng đăng minh trí Thành viên cấp 1

mình chưa từng làm vào cái này, mà chỉ click vào ủng hộ thôi :)):)):))
  6. tungover

tungover Banned

Hình như cũng không để ý cái này, không biết có click bao giờ không. Nhưng nếu có click thì chắc chắn là rất ít vì không có thói quen click vào link lạ trên facebook
  7. Sữa

Sữa Mới đăng kí

Giống fanpage của mình trên Zing Me, thường xuyên bị spam khá nặng nề =) Mình cũng đã cảnh cáo rồi.
  8. Yến Tử

Yến Tử Thành viên cấp 1

:)) tốn thời gian để làm một công việc được trả công hết sức rẻ mạt
  9. Mọi người cho hỏi cái này có thật ko vậy
  10. tranthinhlam

tranthinhlam Banned

8share giờ đi đâu cũng thấy
  11. vodanh1111

vodanh1111 Banned

mọi ng vào đây mà kiếm tiền ...
  12. maygo158

maygo158 Banned

đồng ý với chủ thớt. Spam vô tội vạ, thấy khó chịu khi xem ba cái tin ấy
  13. nhannguyenba92

nhannguyenba92 Thành viên cấp 1

Mình cũng có tham gia 8share. rất khó kiếm tiền thật, spam cung nhiều chẳng thấy được nhiêu
  14. hoangemini

hoangemini Thành viên cấp 2

Sao mình gét mấy cái Spam này ghê, vào Facebook tính cmt mà thấy mấy cái spam link là hết muốn cmt rồi, nản toàn tập.
  15. butterbee

butterbee Thành viên cấp 1

số tiền rẻ như bèo, spam cũng hơi bị phí time
  16. thibinhlong

thibinhlong Mới đăng kí

cái này mình không tham gia.hihi
  17. yeucongnghe

yeucongnghe Banned

Admin cho mình nhờ chút nhé!

Click nhanh tay nhận ngay thẻ nạp để thanh toán tiền 3G, nạp thẻ game, thẻ điện thoại nào các bạn, rất đơn giản không có gì là khó cả mỗi ngày qua ứng dụng Tozaco có thể kiếm 50k là chuyện dễ dàng, bạn lên CH- play, seach Tozaco, cài app để cùng kiếm tiền nào các bạn, bạn nào cần hướng dẫn pm mình nha mình cùng nhau kiếm tiền nào.

Thanh toán bằng: Thẻ cào Viettel, vina, mobi… các bạn nhé!
  18. Jimmy Thanh Phạm

Jimmy Thanh Phạm Mới đăng kí

Tốt nhất là làm một cái gì đó từ chính sức lực bản thân. Mấy đồng lẻ không bù lại được thời gian, công sức, tiền net, tiền điện...
  19. nguyencongnam03

nguyencongnam03 Mới đăng kí

cũng đã thử hack nhưng chả được đáng bao nhiêu,tốn điện +hại máy+mất tiem,mấy site của việt nam nói chung là khó làm ăn ,khó ăn được tiền lắm
  20. minhthu2723

minhthu2723 Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn