Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Help ] Banner Flash có thể chia làm 4 khung khác nhau không ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Flash' được đăng bởi huynhtam7300, 21/2/16.

Lượt xem: 7,160

1. huynhtam7300 Mới đăng kí

Xin chào !
    Mình có một vấn đề muốn được mọi người giải đáp dùm mình.
    Mình làm thiết kế banner quảng cáo file Flash, kích thước 640x360, khách hàng yêu cầu mình thiết chia banner thành 4 khung nhỏ, mỗi khung nhỏ một sàn phẩm và khi người xem quảng cáo lick vào khung nào thì sẽ hiện ra sản phẩm trong khung nhỏ đó.
    Mình trước giờ làm rất ít banner bằng flash nên còn thiếu kinh nghiệm, ai biết cách làm kểu banner này giúp mình với nhé.
    Cảm ơn mọi người nhiều !

...
  2. anhmanh85

anhmanh85 Mới đăng kí

không có cao thủ nào trợ giúp được cho bạn ấy ạ
  3. dungdvd

dungdvd Thành viên cấp 2

4. coids

coids Thành viên cấp 2

Làm tốt, nhưng làm ntn thì chịu :D
  5. Xavier

Xavier Thành viên cấp 2

bạn tạo 4 hình chữ nhật có kích thước trùng với 4 khung, tạo link cho 4 hình chữ nhật, giảm opacity của 4 hình chữ nhật về 0 là xong. chúc bạn thành công !
  6. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

Vẫn làm dc bạn nhé. Bạn dùng flash action script 2.0 mà code. Khi click gọi đến movie clip đó là dc.

Ủng hộ diễn đàn