Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Cách xem trước font

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Phúc205, 17/12/13.

Lượt xem: 3,101

1. Phúc205 Thành viên cấp 1

Mọi người giúp em làm thế nào để nó hiện mẫu font bên cạnh khi mình chọn font không . Xem trước mẫu font ở chỗ vùng đỏ ý chỉ giúp em với .

...
  2. Danh Sang Trần

Danh Sang Trần Thành viên cấp 1

Mình ko rõ cái đó. Nhưng bạn có thể đánh ra 1 vài chữ, sau đó quét hết và đổi font để view.
    Phúc205 thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Nhấn Ctrl + K vào bảng tùy chọn Preferences. Vào tab Interface nhìn sang bên phải có mục Text. Thớt điều chỉnh phần UI Font Size Smail trở lên để có thể xem trước các font. Của thớt là chọn None cho nên là không thể hiển thị font xem trước được. Hoặc nếu Ps của thớt của menu Type thì chọn Type -> Font Preview Size chọn các mục như Small, Medium, Large... Để xem được font theo kích thước từ nhỏ đến lớn.
    Tý Ngáo, Hà Bơ, Táo Trần1 người khác thích bài viết này.
  4. Phúc205

Phúc205 Thành viên cấp 1

Mình đã làm theo rồi lúc vào phần UI Font Size nó chỉnh sẵn là smail rùi :( . Chỉnh là medium với Large vẫn không được nữa
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Ô hay nhỉ ~X(
    Tý NgáoHà Bơ thích bài viết này.
  6. Danh Sang Trần

Danh Sang Trần Thành viên cấp 1

mình dùng cs6 vs CC có view sẵn :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn