Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Cách tạo layer Mask trong Lirgtroom

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi Hoangsonptit, 4/1/14.

Lượt xem: 5,575

1. Hoangsonptit Thành viên cấp 2

Em chào cả nhà !
    Tình hình là dạo này e đang vọc thử chỉnh màu bằng Lr (E dùng Lr 5.0) . Hiện tại e chỉnh màu mà toàn bị ám màu vào model . Bác nào chỉ giúp e cách tạo mask để model ko bị ảnh hưởng màu khi mình chỉnh ạ .
    Em cảm ơn !

...
    Hoa Anh Túc thích bài viết này
  2. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

LightRoom hem có mask nhé vận dụng sao cho khéo thôi ! ;)
    Hoangsonptit thích bài viết này
  3. Hoangsonptit

Hoangsonptit Thành viên cấp 2

Hoa Anh Túc : Bác cho e hỏi , nếu ko tách đk thì khi mh khéo màu , nó ám vào model thì làm sao đk bác
  4. Hoa Anh Túc

Hoangsonptit 1 là edit in wa photoshop 2 là dùng Brush vớt lại ! :D
  5. Hoangsonptit

Hoangsonptit Thành viên cấp 2

Hoa Anh Túc : Đấy đấy cái mh đang muốn hỏi là dùng brush trong Lr thế nào để giảm ám đk ấy
  6. Hoa Anh Túc

Hoangsonptit ám cái gì thì dùng brush ''ngược'' với cái đó (không biết giải thích sao nữa )

Ủng hộ diễn đàn