Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HELP] Căn chỉnh lại chữ trong Aegisub

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Đồn Như Lời., 15/5/13.

Lượt xem: 40,461

1. Đồn Như Lời. Mới đăng kí

Mình hôm qua thử làm 1 clip và lồng sub vào trong video nhưng mình ko hiểu sao chữ nó cứ bị ríu vào nhau, hoặc giãn nhau quá xa. Làm cho câu chữ nó không trọn bị mất 1 số :(. Mình không biết căn chỉnh sao nữa. Mặc dù đã cho chữ nhỏ. Như hình ở đây :(
    Tiện thể cho mình hỏi cho chữ chạy giữa màn hình, góc trái, góc phải phải làm như nào???
    Tks các bạn

...
  2. Chẳng Cần Em

Chẳng Cần Em Mới đăng kí

Bạn nhấn vào cái ô vuông màu xanh gần con cá màu cam đó

Rồi nhấn tiếp From Video :D

Và nên tải bản mới nhất và cài tiếng việt dễ làm hơn bạn à
    Luffy Mũ Rơm thích bài viết này
  3. MạnhTQB

MạnhTQB Thành viên cấp 2

bạn tải 3.0.2 về cài rồi làm theo nhé.

nhớ là căn chỉnh trước rồi mới add effect vào đấy.

4. thienhai9x

thienhai9x Mới đăng kí

thế cái này chỉnh cho tất cả video à!
  5. daicabongua

daicabongua Mới đăng kí

em k lam dc bac oi con cach nao k chu no cu riu lai voi nhau thoi
  6. Hai Lúa

Hai Lúa Thành viên cấp 2

@daicabongua #3 trả lời rất chi tiết , bạn không làm được sao ?
  7. Luffy Mũ Rơm

Luffy Mũ Rơm Thành viên cấp 1

Về vấn đề chữ bị sát vào nhau hoặc cách quãng, bạn cứ làm theo hướng dẫn của 2 bác #2 & #3 là sẽ giải quyết được :) (Mình đã thử & thành công :D )
    Để căn chỉnh vị trí trên, dưới, trái, phải, giữa cho sub, bạn chọn vị trí bằng cách kích chuột vào ô tương ứng ở mục Alignment trong hình của bạn (có đánh số từ 1 đến 9 ấy).
  8. king_of_mar1311

king_of_mar1311 Mới đăng kí

Hic, link ảnh #3 hư rồi mới đau, có bạn nào giúp mình với, mình tùy chỉnh được font, cỡ chữ ...trong style nhưng không đổi màu chữ, thêm outline được, bạn nào giúp mình với

Ủng hộ diễn đàn