Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Help!! Cần giúp về việc xuất file PNG 300 DPI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tung1158, 23/8/16.

Lượt xem: 3,123

1. tung1158 Mới đăng kí

Xin chào mọi người em là dân bán áo , vì bên trang chủ của họ cần 1 file PNG 300 dpi để in áo cho em, nhưng không hiểu sao em xuất file lúc nào cũng chỉ có 245 mặc dù trước đó khi tạo flie đã để resolution là 300 mong mọi người giúp em ạ. e cám ơn

...
  2. twone

twone Thành viên cấp 2

Hi bro ! thực sự 245 hay 300 cũng ko vấn đề j đâu, vẫn nằm trong mức cho phép, in vô tư nên ko cần lo quá
  3. tung1158

tung1158 Mới đăng kí

twone e biết nhưng mà h muốn giảm goal xuống 1 phải gửi file 300 dpi cho nó
  4. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

Có j đâu. Tạo file 300dpi rồi copy file kia qua kéo bằng kích thướt. Sau đó xuất file png. Thế là xong bạn.
  5. tung1158

tung1158 Mới đăng kí

Thanh Phú mình biết chứ quan trọng là vẫn không đủ 300 Dpi mới chết
  6. drax

drax Thành viên cấp 4

vô lý thật.
  7. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

Bạn làm chuyển qua dạng vector rồi dùng AI xuất file ra thì mới đủ. Hoặc gửi sang corel xuất file PNG là đủ 300dpi
  8. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

1 là bạn phải thu nhỏ file lại.
    2 là phải dùng phần mềm phóng to không bị vỡ ảnh, chẳng hạn như Photozoom version 6 trở lên.
    tranvan.muon thích bài viết này
  9. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

Đưa file lên cgo anh em làm cho.

Ủng hộ diễn đàn