Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HELP] - Chỉnh sửa lại logo. Có chút hậu tạ ạ!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Ariga Truong, 7/5/16.

Lượt xem: 1,977

1. Ariga Truong Thành viên cấp 1

Chào các bác. Tình hình là e làm 1 cái logo cho ứng dụng dự báo thời tiết, đây là ý tưởng của e:
    Stock:
    MC
    Logo vtv
    Background
    Còn đây là kết quả của e:
    Stock chất lượng kém, tay nghề e cũng cùi bắp nên kết quả nhìn nó củ chuối quá. Bác nào cao tay có thể chỉnh giúp lại e về bố cục, màu mè, lấy nét hơn được không ạ? E xin cám ơn!
    Hoặc các bác có thể design lại giúp e, e muốn logo có 1 MC xênh xênh, 1 logo của VTV ở góc trái, và 1 background là hình bản tin dự báo thời tiết. Mong các bác giúp đỡ đừng troll e nhé =)) E chỉ làm icon cho ứng dụng nên không cần size quá to.
    Còn về vấn đề hậu tạ, bác nào làm giúp được e xin gửi 1 thẻ điện thoại. Nó chẳng đáng là bao nhưng e muốn cám ơn sự giúp đỡ của các bác ạ. E xin cám ơn lần nữa ạ :x:x

...
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

=)) cái ý tưởng của bạn tào lao quá, ai lại dùng ảnh mapnip làm icon laucher cho ứng dụng điện thoại bao giờ.
    Release app nó cũng yêu cầu phải upload lên các phiên bản kích cỡ khác nhau của icon để phù hợp với các dòng màn hình khác nhau...........còn không thì nó k duyệt cho lên store đâu.
    Bạn nên dùng ảnh vector hoặc đuối quá mà dùng bitmap thì res luôn phải set = 300 mới được.
    Bạn tìm ý tưởng khác đi nhé :3
  3. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

Hi bạn. Liện hệ mình trao đổi thêm ý tưởng và mình làm cho nhé
    Sdt: 0168 7 666 615
  4. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

5. dungdvd

dungdvd Thành viên cấp 2

Xem có chịu ko?
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn