Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Chuyển ảnh chân dung thành bóng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi dias, 11/8/13.

Lượt xem: 10,447

1. dias Mới đăng kí

Trước hết là, mình search thì không có, và cũng chả biết ghi từ khóa thế nào để search tốt nhất.
    Vào vấn đề luôn...

Bây giờ mình có 1 tấm ảnh Avatar kiểu này:

bây giờ mình muốn nó biến thành cái mỗi cái bóng như thế này:

Thì phải làm những bước nào ?, mình cũng không rành PTS lắm, nên mong được mọi người hướng dẫn kĩ

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Nền sau Trắng, là quóa dễ ròai, bạn kéo mục Image - Level, cho người đen đậm, dùng mục Select - Color Range, chọn vùng ngòai, ròai Select - Invert, cho lật ngược bên trong, rùi Edit - Fill Màu Đen, làm túe sáng trắng, thì làm ở 1 Layer dưới cái Layer Đen kia, lấy viền Selection hình Màu Đen này, (Ctrl + chỉ vào hình đó) đặt Selection - Modify - Feather 10 px, (bao nhiêu tùy lúc nhìn) tô Fill Trắng, làm Màu Xanh Gradient là Layer dưới cùng, bên cột trái có Gradient Tool. còn những thứ chỉnh sửa nhỏ, chắc là bạn đã biết, ha ha ! :))
  3. dias

dias Mới đăng kí

À mình làm dc rồi, nhưng còn 1 vấn đề đó là,
    Nếu cái ảnh background nó ko phải là màu trắng/đen/... gì đó thì phải làm sao

Có phải là dùng cái tool Magic Ward để select? rồi làm như trên?
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Magic Wand Tool hok có nét, ưa chạy phình ra tùm lum, Mình dùng quen Color Range cho tách ảnh, nghĩa là 1 Layer trên, Color Range từng vùng Màu ngòai, rùi Xóa (Del), cái trong sẽ còn đó, và bắt đầu Level đậm...

Ủng hộ diễn đàn