Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] - Đối tượng bị biến dạng khi transform

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi codoclangtu, 8/4/16.

Lượt xem: 2,293

1. codoclangtu Mới đăng kí

Không hiểu sao mình càng thu nhỏ thì đối tượng càng bị biến dạng, trước giờ chưa bị trường hợp này bao giờ
    Link ảnh :
    Code:
     https://drive.google.com/file/d/0B8qWFhdzO2TQTWdoQkl4U2F2Ymc/view?usp=sharing
    Mấy bác xem giúp mình khắc phục nhé

...
  2. Trandinhkhiem

Trandinhkhiem Thành viên cấp 3

Muốn không bị biến dạng khi thu nhỏ đối tượng lại bạn phải chuyển đối tượng Convert to Smart Object sau đó nhấn CrT thu nhỏ lại khi ưng ý kích thước bạn phải Rasterize Layer để trở thành Layer bình thường. Chúc bạn thành công.
  3. codoclangtu

codoclangtu Mới đăng kí

Cảm ơn bạn nhé. Nhưng mình đang dùng Illustrator, mấy cái bạn nói là bên PTS
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Chẳng có cái gì mà khi thu nhỏ nó lại giữ nguyên hình dạng cả đâu thớt!

Ủng hộ diễn đàn