Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Help- Gặp lỗi khi sử dụng chức năng intersect của pathfinder trong illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi anhlabeu, 2/3/14.

Lượt xem: 6,933

1. anhlabeu Thành viên cấp 3

Mong các bạn giải đáp giúp.
    Mình đang thực hiện vẽ nhưng khi muốn làm như hướng dẫn mà không được
    Hình hướng dẫn
    1
    2.

Còn mình làm

Rất là thắc mắc và băn khoẳn, đã thử kết hợp các phím alt, shift, ctrl và expand mà k thành công.
    Các bro chỉ giáo.

...
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

mình k rõ lắm nhưng bạn có thể làm ntn cho nhanh này, chọn 2 đối tượng, Shift M, giữ Alt và bấm vào phần muốn bỏ đi, còn k giữ mà bấm thì nó sẽ tách ra làm 1 path mới
    karthus thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Sao nó hướng dẫn cắt dạng đó mà lại dùng cái cắt thứ 3 của Pathfinder là thế nào? @@! A dùng công cụ Shape Builder (Shift +M) để cắt là ok đó. Vẫn là chọn cả đối tượng nhé, sau đó giữ phím Alt rồi di chuột vào phần trên xong cắt :D
  4. karthus

karthus Thành viên cấp 2

hơm nào phải xem mấy cái này chứ chưa biết cái gì gọi là AI.
  5. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

THông thường khi giữ Alt mới tạo ra được kết quả như của đồng chí :D Thử teamview xem nào
  6. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

Ồ được rồi các bạn ơi, khám phá nhỏ thôi nhưng thú vị. cám ơn cả 3 người nhé
  7. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

Ủng hộ diễn đàn