Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Help: Giúp giùm cách chỉnh sửa một bức ảnh bị lóm đóm màu trắng.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi vannamyeuem, 6/3/15.

Lượt xem: 1,896

1. vannamyeuem Thành viên cấp 1

Mình có một bức ảnh này, nhưng mà nó bị lóm đóm mày trắng, nhìn không đẹp. Có ai chỉ mình "CÁCH" chỉnh sửa lại sao cho đẹp với. Thanks.
    P/S: là "Cách" nhé ^_^. Sẵn tiện tăng kiến thức luôn. Em đã thử dùng cách khử noise trên mạng dạy mà chưa vừa ý :P kP1fO3H.jpg

...
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Để ra như này thì 1 bước thôi
    tạo New layer blending mode Gradient map... chọn màu sepia 2 trong photographic toning. mode là multiply
    vannamyeuem thích bài viết này
  3. vannamyeuem

vannamyeuem Thành viên cấp 1

Cảm ơn, nhưng chưa ưng ý lắm ^_^.
  4. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

sặc muốn ưng ý thì làm các bước retough nữa bạn, các bước này thì do tự cảm nhận của mỗi người với ảnh mà có nhiều cách làm khác nhau, ở trên là cách nhanh nhất rồi đó.
  5. SilverLance

SilverLance Thành viên cấp 2

mình chồng 4-5 cái adjustment layer rùi kéo kéo sửa sửa thui, mình mới vọc PTS dc mấy ngày nên ko dám chỉ bừa :3
  6. Trandinhkhiem

Trandinhkhiem Thành viên cấp 3

@vannamyeuem:Mình khử Noise

7. Dudesi

Dudesi Thành viên cấp 1

miệng xinh thế :v

8. abc xyz

abc xyz Thành viên cấp 2

Mấy thánh khử noise ghê quá :P
  9. vannamyeuem

Trandinhkhiem bạn khử noise hay vậy? Mình làm theo các bước khử trên mạng mà nó vẫn còn ~.~
  10. vannamyeuem

Dudesi: Nói đùa, người tôi yêu mà lị ^_^
  11. Trandinhkhiem

Trandinhkhiem Thành viên cấp 3

@vannamyeuem:Mình sử dụng Noise and reduce noise trước sử dụng mặt nạ trắng sao đó chạy thêm Topaz Denoise.Chúc bạn thành công
  12. baoviet360vn

baoviet360vn Mới đăng kí

13. drax

drax Thành viên cấp 4

Imagenomic poitrairt and realgain nhé. Đẹp hơn cả mong đợi luôn.

Ủng hộ diễn đàn