Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Giúp làm logo để chèn vào video ^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi PonNgo, 25/7/12.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 10,294

1. PonNgo Mới đăng kí

Pon đang cần 1 cái logo để chèn vào video ..mà bản thân thì hok có chút gì gọi là có con mắt thẩm mĩ . T_T
    Nên lập topic này mong các anh chị trong rôm giúp tạo 1 cái logo thích hợp ....
    Ai rảnh thì giúp Pon nhé ^^ hậu tạ nhiều nhiều ....
    nội dung logo cứ làm là PonNgo nhé ^^ thank kiu

...
  2. satellite_21

satellite_21 Thành viên cấp 1

Video của bạn có nội dung như thế nào để còn có "cảm hứng" mà làm chứ, chỉ text ko thôi à
    PonNgo thích bài viết này
  3. HTHHello

HTHHello Thành viên cấp 1

Thêm chút thông tin về video đi bạn :)
  4. PonNgo

PonNgo Mới đăng kí

hehe ^^ ....logo đơn giản thôi . chỉ cần rõ khi logo đc đưa vào các dạng video nào cũng được !!!
    video nè

Cảm ơn các anh chị nhiều nhiều ^^
  5. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

Cho mình hỏi bạn dùng phần mềm gì để chèn logo vào mv kia?
    Nếu dùng Premiere thì bạn chỉ cần tạo 1 logo ở định dạng ảnh .PNG rồi kéo vào video là xong mà :|
  6. PonNgo

PonNgo Mới đăng kí

ehhh...^^ ý Pon hok phải vậy . Chèn logo vào video thì biết rồi. Ở đây Pon mún màu logo hợp với các video thôi ...

p/s : T_T . văn chương mình giở tệ ...hic hic đến nỗi các anh chị đọc cũng không hỉu mình nói gì :((
  7. mr_minh_269

Thì mình nói rồi đó, bạn tạo 1 file ảnh png (có background trong suốt giống như logo của VTV, VTC...) rồi chèn vào thôi.
    Còn nếu nhờ làm file logo ấy thì bạn mang bài sang box photoshop nhờ thì hơn :)
  8. PonNgo

PonNgo Mới đăng kí

hic hic . bài này đương nhiên phải nằm bên photoshop rồi . tự nhiên ad nào chuyển sang khu vực này :((

Ai giúp làm 1 cái logo với ......size hợp với video ...dễ nhìn ....dễ thấy là đc rồi ^^ cảm ơn nhiều ...hậu tạ nhiều ....
  9. mr_minh_269

Mình thử làm 1 cái logo thế này bạn xem được không :)
    Down tại đây

10. PonNgo

PonNgo Mới đăng kí

Wow ....gút gút \m/ !!! Đẹp quóa >3 :x . Cảm ơn mod nhiều nhé :"> !!!
    Mà text chữ *on* với *go* thành chữ thường hok đc hả mod nhẩy :"> ^^
    Mà thôi vầy cũng gút rồi <:-P Vẫn mong mn giúp đỡ thêm ạh ^^
  11. mr_minh_269

logo mang tính hình tượng thôi bạn ah, không cần phải rõ ràng chữ nghĩa đâu vì người ra xem hình là chính chứ ai xem cái logo ^^
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn