Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Giúp mình chút vấn đề về in hình logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi doituikhovai, 27/7/16.

Lượt xem: 1,710

1. doituikhovai Thành viên cấp 1

Mình lần đầu làm logo, đọc qua thấy mọi người bảo là khi in ấn thì màu gradient ko in ra được, nên không biết thực hư như thế nào. Đây là hình của em xem có in được bao nhiêu % hình ạ :(

...
  2. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Bạn muốn góp ý về in ấn hay về logo?
  3. doituikhovai

doituikhovai Thành viên cấp 1

4. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

In thì khuyên nên vẽ lại đừng để chế độ đó, có những cái in được nhưng có những cái không thể nhé
  5. doituikhovai

thì lí do mà mình để cái hình logo của mình là với hình đấy thì in đc y hệt hay đc bn % ấy :)
  6. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Khoảng 60-70% thôi
  7. trongthai19

trongthai19 Mới đăng kí

cái logo không đẹp ạ
  8. doituikhovai

Thế nếu là hình polygon như thế này thì sao ạ?
  9. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Thôi để mình nói luôn cho bạn, nếu in offset, ok, nếu in lụa, không ok, nếu in bảng hiệu bằng mica, không ok, nếu in bảng hiệu mica dán decal, ok, nếu in đồng, nhũ... không ok, chúc bạn thành công
  10. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Thiết kế để in ấn thì đừng nên gradient, blur,... các kiểu vì có nhiều kiểu in và có loại in được có loại in không được như vậy.
    Khách hàng thấy cái hình trên máy đẹp quá rồi yêu cầu in (ví dụ: in lụa) thì đúng là thảm họa đó.

Vì vậy tốt nhất nên dùng màu đơn, vẽ từng mảng màu rõ ràng (kể cả đó là shadow), không chuyển sắc, không nhòe, không dùng màu đặc biệt.....
  11. doituikhovai

ok, đã được thông, cám ơn mọi người :)

Ủng hộ diễn đàn