Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Giúp mình tạo logo với

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Ken Hideomi, 22/6/14.

Lượt xem: 22,291

1. Ken Hideomi

Ken Hideomi Thành viên cấp 1

Mà các anh chị ơi. Em cũng đắng lòng khi xem các cmt của anh chị. Em nhờ vả chứ đâu phải là em là một nhóm hacker hay ... đâu mà sao các anh chị cho em ăn gạch dữ thế. Em bí ý tưởng thì mới nhờ vả chứ. Còn cái vụ tự bạch trên Zing anh (chị) Wu Kong mời anh (chị) em lại nhé. Trên Zing rất nhiều hacker và các thành phần anti. Chị cũng thấy đó, cái biz Việt Designer (không phải forum này) và link http://me.zing.vn/b/vn_designer.biz cái Fanpage đó là do một anh kia sinh năm 2001 lãnh đạo và tuyển rất nhiều admin. Và vì em còn thiếu kinh nghiệm nên mới qua đây học hỏi các anh chị chứ. Và điều cuối cùng, diễn đàn của em là do em quản trị thật nhưng mà em chưa biết rip skin. Cái skin nào em chèn vào cũng bị lỗi. Còn cái ảnh bìa của diễn đàn thì tại sao các anh chị lại nói là Hentai, nó cũng chỉ là 1 render Yaoi. Trên Zing có rất nhiều người mê nó. Em không phải như thế là vì chỉ còn render đó là to để design thôi. Và ai không tin em thì thôi!!!
    OP-SKY thích bài viết này
  2. ThanhThien

ThanhThien Thành viên cấp 1

Xin lỗi Wu Kong nhé, bạn nói người ta ngạo mạn nhưng cách bạn nhận xét cũng chả khác gì đâu, cái cover đẹp vậy mà bảo giống vô trang hentai. Cả đời chưa đọc hentai bao giờ à =))

Chả biết ở đây có bao nhiêu người làm ra sản phẩm nào thật sự đẹp chưa, nhưng cách nhận xét kiểu ném tạ lũ vậy thì chả khác nào dìm người xuống đáy

Ken Hideomi Bạn ko nên vào đây nhờ góp ý gì, có gì inbox cùng mình nói chuyện, bố đời ở đây khá là nhiều
    khs2hkNcn thích bài viết này.
  3. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Ken Hideomi -14 tuổi mà có ý chí nhỉ, không như nhiều đứa trẻ con khác chỉ biết bú mẹ. Cố gắng lên nhé!:like:
  4. Wu Kong

Wu Kong Thành viên cấp 2

Thế là bác ThanhThien là chuyên gia về Hentai ah, giờ mới biết đấy
  5. ThanhThien

Wu Kong Cám ơn quá khen , mình ko phải và ko dám nhận chuyên gia vẽ hentai, hồi học lớp 10 có vẻ vài tấm vui chơi thôi, và mình chả thích cách nói chuyện của bạn. =))
    khs2hk thích bài viết này
  6. Hummingbirds

Hummingbirds Thành viên cấp 2

Mình thấy giờ đời sống cao nên 14t mà biết photoshop cũng ko có gì lạ hay tự hào cả :). Như mình đến lớp 10 mới có máy tính thì biết muộn hơn là đúng rồi.
    Thứ 1: Vấn đề là các bạn trẻ nên âm thầm học hỏi cho đủ chín đi rồi hẵng cống hiến, đừng để sản phẩm làm ra trông dở hơi rồi lấy lí do này nọ thì cũng không hay cho lắm. Trẻ có quyền vấp ngã chứ ko có quyền trẩu, nên biết rút kinh nghiệm chứ đừng đổ tại lọ tại chai là do bạn thiếu kinh nghiệm thôi.
    Thứ 2: room bạn lập ra nhưng lại chưa có ý tưởng hoàn hảo cho nó mà phải đi nhờ là sao, thiếu trách nhiệm với đứa con của mình vậy. ý tưởng chưa có mà đã xây dựng rồi ah
    khs2hk, ryo.uit, Ba Đông1 người khác thích bài viết này.
  7. lenm

lenm Thành viên cấp 4

nếu em đã tự nhận mình là designer thì cái đầu tiên là em nên tự học kỹ năng để làm cái đã, anh vừa thấy đâu đấy 1 bài hướng dẫn các bước cơ bản làm logo. Đừng nhờ vả khi mình chưa tìm hiểu đến nơi đến chốn và chưa thử làm hết sức. Còn biz của em và forum thực sự là anh thấy nó sẽ thất bại thảm hại thôi. Vì bản thân em còn chưa hiểu design là gì. Người ta nói làm mà thất bại còn hơn không làm thì là ngụy biện đó em. Làm cái gì cũng nên tìm hiểu kỹ càng, hạn chế tối đa sai sót rồi hẵng làm, chứ không phải cứ đâm đầu vào với tâm lý không thành công cũng thành nhân dc =))
  8. Sun

Sun Mới đăng kí

Ken Hideomi động lực gì khiến em tạo mấy cái đó vậy???
    anh nghĩ trước khi em định làm một cái gì đó thì nên tìm hiểu kĩ, em chưa nắm được khái niệm về design, em chưa hiểu rõ bản chất sự việc thì chưa nên làm fanpage hay gì gì cả, nếu yêu thích ngành thiết kế thì em nên tìm hiểu kĩ càng cái mình định làm trước đã, hiểu rõ vấn đề rồi có rất nhiều điều gặp phải nữa, đẻ được đứa con thì dễ, mà nuôi nó, duy trì nó ra sao thì mới là điều khó :)
    Cris89H_T thích bài viết này.
  9. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Có chí nhưng chưa đủ năng lực!
  10. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

Anh khuyên em tập trung học đi đã, anh thích pts là thế, anh nhớ lần ngồi lâu nhất bên máy cùng pts là không dưới 14h, vậy mà hôm nay cũng là ngày chính thức anh từ giã con đường mình đi.( Hôm qua vẫn còn tìm lớp pts để học đó e).
    Ba ĐôngSun thích bài viết này.
  11. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Cũng chẳng phải là ý tưởng tồi tệ xấu xa để có thể ảnh hưởng tiêu cực đến tương lai của cậu bé sau này, đây là một hoài bão, vậy thì mọi người đừng nên dập tắt niềm vui của cậu bé, hãy để cho cậu ấy tiếp tục đam mê.
    Thành công có từ kinh nghiệm, mà kinh nghiệm có từ sai lầm
    khs2hkviethq thích bài viết này.
  12. viethq

viethq Thành viên cấp 2

12 tuổi biến chỗ khác chơi đi .. xàm xàm
    Bu Bươm Bướm thích bài viết này
  13. pro_dragon

pro_dragon Thành viên cấp 2

Sao bây giờ nhiều hacker với designer thế nhỉ?
    Đi đâu cũng thấy :))
    ryo.uit thích bài viết này
  14. viethq

viethq Thành viên cấp 2

À, còn vấn đề nữa, sinh năm 2002 thì gọi mọi người là anh, là chị nha em trai.
    Ko hiểu dc vấn đề lễ phép à
  15. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Riêng mình thì k tin chú này 12 tuổi.
    leafandtree thích bài viết này
  16. ThanhThien

Mấy ông mod Vietdesign và mấy mem thì cmt đàng hoàng thúc đẩy định hướng cho đứa nhỏ, còn mấy người cmt kiểu bố đời . kiểu ta đây anh chị mình nhìn cũng ngứa mắt. Xin lỗi nói thẳng nhé :))
    khs2hkshadowy thích bài viết này.
  17. Wu Kong

Wu Kong Thành viên cấp 2

Thế bác tự nhận cũng đủ hiểu con người của bác ra sao rồi ThanhThien
    viethq thích bài viết này
  18. Ken Hideomi

Ken Hideomi Thành viên cấp 1

Cảm ơn các anh chị đã thúc đẩy niềm tin của em. Em cũng biết là khi cmt như thế các anh chị phải dành thêm 5' để đọc cái cmt của người khác rồi mới ý kiến. Tuy có nhiều lời trách móc nhưng em vẫn xin cảm ơn vì đã giúp em hiểu ra. Cảm ơn các anh chị.
    Và nếu ai không tin em sinh năm 2002 thì em cũng bó tay. Em cũng xin chúc các anh chị có thật nhiều niềm vui!!!!
    hoangphuchsu thích bài viết này
  19. ThanhThien

Wu Kong Tự nhận gì bạn :"> tự nhận là mình ghét cách nói chuyện bạn đúng hơm
    khs2hk thích bài viết này
  20. viethq

viethq Thành viên cấp 2

Sun thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn