Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Giúp mình tạo logo với

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Ken Hideomi, 22/6/14.

Lượt xem: 22,295

1. zero001002

zero001002 Thành viên cấp 2

#96, cannot unsee that =))
  2. khicon_9

khicon_9 Thành viên cấp 1

đoạn đầu còn thấy em có chút thiện chí chứ tới cái #92 kia thì lộ ra cái chất trẻ trâu rồi đó em:-j:-j
  3. vietphi1304

vietphi1304 Thành viên cấp 1

#96 có vẻ thích mỉa mai người khác nhỉ, chắc quá khư cũng bị ruồng bỏ nên giờ lên đây gõ phím trả thù đời[​IMG]
    Lose Myself thích bài viết này
  4. Hanitachan

Hanitachan Mới đăng kí

Ờm thật tình thì đọc post của em này và cmt của mọi người thấy trong lòng khá mâu thuẫn, nhưng mà vẫn có một góp ý nho nhỏ là em nên để ý cách nói năng, phần lớn các anh chị trong đây đều hơn tuổi em, không ít thì nhiều, mà sao đọc phần đầu em viết thấy gai gai sao ấy :|
  5. Nguyễn Lê Anh Nam

Nguyễn Lê Anh Nam Thành viên cấp 1

Mẹ cái bọn ngu còn tỏ ra nguy hiểm. làm được 1 Biz và 1 forum về design mà ko làm nổi cái logo thì vứt mẹ nó đi. Suốt ngày gặp cái lũ xin xỏ rẻ tiền bẩn thỉu. ghét
    viethq thích bài viết này
  6. Trần Việt Phú

Trần Việt Phú Mới đăng kí

Nếu không có ý tưởng hãy tự mày mò tìm kiếm và Design ra. Em biết mà Design không phải miễn phí. Họ sẽ nhiệt tình khi em đưa ra các sản phẩm của em và nhờ họ nhận xét. Đó sẽ tốt cho cả 2. Hạn chế nhờ vả! Đó là cách tốt nhất.
  7. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

Ý nghĩa Logo: Chú chim nhỏ bé mới tập kiếm mồi với đôi tay nhỏ bé :)
    hatay1712, hoangphuchsu, shadowy6 người khác thích bài viết này.
  8. thiemthan

thiemthan Thành viên cấp 2

Bé con vào đây nhờ vả chút bị ăn gạch cũng tội nghiệp =.=..nhưng tốt hơn đừng nhận mình là designer thì hơn..đi đâu cứ nhận mình là tập sự cho dễ thở :)..còn bé nếu muốn 1 logo cực đẹp..cực độc..cực được..cực đã..thì chỉ có thuê designer chuyên nghiệp thôi :)
    khs2hk thích bài viết này
  9. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

:v dui ! tập ăn gạch với chịu gạch để hưởng thụ cái cảm giác "đì gai nơ " đi mấy bé ! định hướng là tốt nhưng quá tự tin thì không tốt ! còn ở #92 kia thì nó chưa phải là logo đâu ! nhìn nó như banner khẩu hiệu hơn ! nhìn vô cứ tưởng logo là con trym còn dòng chữ chỉ là câu slogan hơn !
    Mr.Po thích bài viết này
  10. bisun9x

bisun9x Thành viên cấp 1

12 tuổi à, lúc đó anh mới vào lớp 6, trẻ con thôi rồi, sáng đạp xe đi học, chiều bắn bi các kiểu, giờ các em mạng xã hội, lập nhóm kết nối, tuổi nhỏ tài cao :) anh ủng hộ, em đọc qua qua, các bác thông cảm cho em ý :)
    ps, mình nhớ là có điều khoản trên 13 tuổi mới lập facebook, như vậy em cũng sai khi lập facebook nhé.
    khs2hk thích bài viết này
  11. viethq

viethq Thành viên cấp 2

Close topic này dc rồi mod ơi :)
  12. hoangminh37

hoangminh37 Thành viên cấp 1

Ủng hộ em bắt đầu từ rất sớm mà ko ngại khổ ngại khó. Nhưng nhớ 1 điều là phải thật khiêm tốn học hỏi. Tài năng, thành công hãy để người khác đánh giá chứ đừng bào giờ tự đánh giá để rồi nhìn đời với ánh mắt từ trên cao xuống.
    Các bác pờ rào cứ để cho em nó thoải mái đi. Thích thì góp ý không thích thì kệ nó. Không gục ngã thì không thế lớn lên đc. Biết đâu mai mốt e lại chuyển sang thể loại mới: "Chúng tôi là những anh hùng bàn phím".
  13. Ken Hideomi

Ken Hideomi Thành viên cấp 1

kjng_lamboghini Cảm ơn anh nhiều ạ. Mấy anh chị muốn nghĩ gì thì nghĩ. Em không quan tâm. Em làm ra cái logo có chú chim thì các anh chị lại nói con chim ỉa ra chữ. Em không biết các anh muốn nghĩ em là gì nhưng em lập 4room ra là vì em cũng phải học hỏi. Các anh có quyền góp ý nhưng các anh chị góp ý như là một người dẫn dắt, sáng lập ra cái cộng đồng Designer thì em cũng không cần ạ. Em cũng biết là nhờ vả sẽ bị ăn gạch cho nên xin Mod close topic này lại ạ!!!
    hoangphuchsu thích bài viết này
  14. lenm

lenm Thành viên cấp 4

:) cũng không phải là GATO dìm hàng gì cả, a vẫn nhắc cái câu a nói ở trên ấy, trước khi làm cái gì, em tìm hiểu nó cho kỹ cái đã nhé. Ví dụ như LOGO, em nên tìm hiểu rõ, LOGO là gì, như thế nào là 1 LOGO tốt, các bước cơ bản trong việc design một LOGO. Xong thì em có thể làm, có thể chưa đẹp, nhưng ít nhất là sản phẩm làm ra nó không đi chệch thành một thứ khác :3 thân
  15. Song Tử

Song Tử Thành viên cấp 2

Nhóc ơi chị bảo nhé! Em đừng nên nhờ vả! Dù cho em có cạn kiệt ý tưởng thế nào! Em hãy tham khảo những tác phẩm trên mạng lúc đó em sẽ có ý tưởng ngay thôi (Chị hay làm thế lắm :))) Làm xong em mang lên đây các anh chị sẽ góp ý cho em. Dù có không bắt mắt nhưng đó vẫn là sản phẩm chính em làm ra mà và sử dụng những sản phẩm tự tay mình làm ra lúc nào cũng sướng hơn là sản phẩm của người khác mà >:D<
    lenm thích bài viết này
  16. duongtrunghautk

duongtrunghautk Mới đăng kí

Mình thích cách làm của em, thứ nhất việc lập forum sẽ tạo nền tảng cho em có kinh nghiệm về code, cái mà hỏi nhiều đứa cũng chẳng biết nó là cái gì, dù sau này có học về nó hay không cũng có lợi khi làm việc trên máy tính. Em nói chuyện trên diễn đàn cũng rất khiêm nhường, còn về việc em vẽ cái gì, chúng ta thấy sao là do cách nhìn nhận theo lứa tuổi từng người thôi. Nên đặt mình vào vị trí của em ấy mới hiểu, cũng như ngày mẫu giáo bạn vẽ tranh chì sáp thôi. Dù có thể việc em làm không thành công nhưng ở tuổi em thành công chưa phải là điều quá to lớn. Em còn sống trong sự bao bọc của ba mẹ, việc em tìm tòi khám phá cũng tốt cho em, Không như chúng ta càng lớn lại càng sợ sệt vì chúng ta không phải là em ấy
  17. leafandtree

leafandtree Thành viên cấp 1

Cứ xõa đi em ơi đừng nghĩ ngợi nhiều làm gì em cứ tập tành trước, xấu xấu làm hoài tự nhiên nhận ra rồi sẽ sửa chữa, hoàn thiện sau.
    Nghe đâu có ai nói là: "Không lẽ trên đường đi cứ bị mỗi con chó sủa thì phải ngừng lại để ném đá nó? đến khi nào mới đến đích mình cần đến?" ( Không nhớ rõ cho lắm :v )
    Thế thôi cứ thẳng đường mà đi thôi em ơi.
  18. Sting Riper

Sting Riper Mới đăng kí

Làm đồ hoạ 2 năm nhưng chả dám tự xưng designer, đơn giản là nhìn nhiều "thiên tài" ngày nay mà thấy nhục.
    p/s: Dạo này nhiều designer quá nhỉ ;;)
  19. Kid4ever

Kid4ever Thành viên cấp 1

mới 12 tuổi mà đã có chí là tốt, nhưng e nên tự tìm hiểu thêm các kiến thức trên mạng và học tập từ người khác để hiểu rõ hơn về design, chứ để mà tự xưng là 1 designer thì là cả 1 quá trình đấy ^^ dù sao thì cũng chúc e thành công
  20. WhiteSakura

WhiteSakura Thành viên cấp 2

Cái từ "Designer" nó lớn lắm, không phải chỉ có biết mỗi PTS mà mở mồm ra đã nói mình là DESIGNER đâu em. Hồi cũng bằng tuổi em anh cũng tập tọe với PTS, cũng nghĩ mình là Designer cơ mà! Nhưng đào bới dần, đào dần thì mới nhận ra là trước đây mình CDSHT hơn bao giờ hết :))
    ryo.uit, Sun, Lose Myself2 người khác thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn