Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Help! Giúp mình trích một đoạn trong post ra trang chủ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi authur.tran, 16/12/13.

Lượt xem: 1,866

1. authur.tran Mới đăng kí

Mình viết code để các bài post xuất hiện trên trang chủ, nhưng không biết thiếu gì mà các bài viết trích cả nội dung ra? như thế này

Mình không biết phải có phải dùng format bài post, thành kiểu gallary không? chỉ có kiểu này thì thấy có đường link : Readmore?

Rồi cũng tập tành thử chèn function "format bài post" vào web, mình tạo file functions.php và chèn đoạn code này (add_theme_support('post-formats', array ('aside', 'link', 'gallery', 'status', 'quote', 'image'));) thì lại bị tình trạng web, các chữ tiếng việt bị dấu tùm lum

Code mình post tại đây : drive.google.com/folderview?id=0B8OMYhQEPjRmWmY3XzQxM1Ztd1E&usp=sharing

Giúp mình với, cảm ơn.

...
  2. authur.tran

authur.tran Mới đăng kí

^^ thành thật cảm ơn, mình sửa được cái lỗi này rồi... (thêm <!--more--> vào đoạn muốn cắt)

Còn cách để cài đặt format bài post thì làm thế nào vậy? mình vẫn bị lỗi đó!
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

mã nguồn?

Ủng hộ diễn đàn