Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Hướng dẫn làm path line như trong hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Mrconverse, 17/7/13.

Lượt xem: 4,328

1. Mrconverse Mới đăng kí

Mình cũng mới học thiết kế ra, còn nhiều điều chưa biết , các bro có thể hướng dẫn mình làm 1 đường path line tương tự như trong hình nè không???[​IMG][/IMG]

...
  2. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

3. dh_design

dh_design Banned

mấy cái này dùng pen vẽ rùi đổ màu thui mà bạn^^
    Mrconverse thích bài viết này
  4. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

:"D
    theo mình
    có thể dùng Pen vẽ các đường path, sau đó đổ Gradient
    hoặc dùng công cụ Mesh Tool, đổ màu (dùng Mesh tool nhìn đẹp hơn)
    Còn cái Vùng có mấy cái chấm trắng đó là hiệu ứng Haftone b ak!
    Mrconverse thích bài viết này
  5. Mrconverse

Mrconverse Mới đăng kí

Mình đã thử nhưng không đẹp bằng , vậy có ai có link download vector tương tự như thế ko nhỉ, cho mình xin , mình tìm hoài nhưng không được như ý
  6. kubi_coffee

kubi_coffee Thành viên cấp 2

lifecd thích bài viết này
  7. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

Bạn lên mạng kiếm với từ khóa "abstract" ý, có nhiều dạng giống cái trên:
    files: http://www.mediafire.com/?shfh6b7yyr8cwdj
    Có một cái cũng rất hay đó là "origami vector" bạn thử tìm kiếm và xem coi!
  8. Mrconverse

Mrconverse Mới đăng kí

Nhìn đẹp quá mà không biết làm ,chỉ biết gọi là blend uốn lượn chu path mờ thế chưa biết cách các bạn ạ
  9. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

ukm, cũng khó nhỉ! :"( Bạn cứ download về, mở bằng Ai, sau đó mở từng phần tử ra xem, chắc làm được đó!
    còn bạn muốn cho nó mờ mờ, thì dùng bản cs5+ rồi giảm opacity ở gradient, hoặc giảm ở mesh đều được, còn trên cs3 thì khó hơn chút (cs4 mình chưa thử)! :"D
  10. khang0238

khang0238 Thành viên cấp 2

dùng script vẽ 1 loạt các path rồi chọn từng cặp tô màu thôi
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn