Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Help: in file corel không hiển thị hết màu trong file

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi deptraikieuuc, 15/1/18.

Lượt xem: 13,057

1. deptraikieuuc Mới đăng kí

Chào các bạn!
    Mình cần hỗ trợ 1 vấn đề là máy của mình không biết phần mềm corel bị lỗi gì mà file corel in ra thì một phần màu lại hiển thị thành trắng đen như file đính kèm.
    Bạn nào biết hỗ trợ mình với. Thanks rất nhiều. Mình cũng mới học corel nên không rành lắm
    thanks all!!

...
  2. deptraikieuuc

deptraikieuuc Mới đăng kí

sorry mình là mem mới nên không up đucợ hình ảnh. mong admin thông cảm không xóa bài.
    mọi người xem hình qua link hộ mình nhé
    thanks all!!!
  3. Anh Design - GV

Anh Design - GV Thành viên cấp 2

Cái này là do bạn tách hình không hết, vẫn còn dư phần trắng kìa. Tách hình lại sạch sẽ đi bạn.
    deptraikieuuc thích bài viết này
  4. bdesign

bdesign Banned

Ối zời ơi thày Anh đây dồi! Thày lâu nay đi đâu mà để các trò bơ vơ hiu hắt buồn quá!
    Anh Design - GV thích bài viết này
  5. deptraikieuuc

deptraikieuuc Mới đăng kí

Anh Design - GV là sao mình không hiểu. Nó bị vấn đề gì đó trong cài đặt corel thì phải. tất cả các file mình in nó đều không hiểu thị hết màu của file mà một số chỗ bị trắng đen, nhưng đem file đó qua máy khác thì in màu bình thường. Mình cũng biết sơ sơ corel nên không rành lắm. Mọi người ai biết chỉ mình với
    Thanks all
  6. KEMKEN

KEMKEN Thành viên cấp 1

deptraikieuuc corel mạnh về vector, bác chèn chữ ký dạng Bitmaps vào mà hình ảnh của bác lại quá kém thì sao in ra rõ đc. bác kêu mang file wa máy khác in ok thì em hơi nghi :bz
  7. Anh Design - GV

Nói chung là file bạn muốn in đẹp thì chữ ký phải tách sạch sẽ, không có mảng trắng xung quanh. Còn nếu bạn muốn thì cho ở dưới chữ ký đó một lớp màu trắng đục (CMYK = 0) là được.
    - Tách xong chữ ký bên pts bạn chọn Mode "Multiply" là được.
    Ví dụ: Vì bạn xài nền trắng nên không cần thiết phải tách đẹp, chỉ cần nhìn ổn là được.
  8. Anh Design - GV

bdesign Tết công việc lubu quá thày ơi #:-s#:-s
  9. hải tố

hải tố Banned

do bạn tách hình ko hết

Ủng hộ diễn đàn