Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ HELP ] Kích thước thật khi in bạt

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi loveforever1990, 6/5/19.

Lượt xem: 8,101

1. loveforever1990 Mới đăng kí

e muốn làm file tk tầm 8x2m ( 1:10 . 80x20cm). Nhưng e có cắt ghép thêm hình ảnh( tầm 1mb) vào thì khi mình mang đi in kích thước thật có bị vỡ hình k ah. và có cần phải coppy hình gốc gửi cho nhà in k . Mong các bác giúp đỡ!

...
  2. David★Lyn

David★Lyn Thành viên cấp 2

Hình ảnh cho bạt lớn mà dung lượng ảnh chỉ gom lại có 1Mb thì chắc chắn là vỡ nát luôn rồi. Thông thường mình đem in là mình lấy file ảnh chất lượng cao luôn (có khi dung lượng ảnh từ vài chục tới vài trăm Mb là bình thường) nên tìm kiếm hình ảnh độ phân giải cao nhé, trừ những ảnh đem làm chi tiết nhỏ thì ko đáng nói tới thôi
    loveforever1990 thích bài viết này
  3. loveforever1990

loveforever1990 Mới đăng kí

David★Lyn e cảm ơn b, chắc là shutterstock thôi :D. ah khi e xuất file .eps sang bên PTS mở thì mình cần phải đánh đúng kích thước thật luôn phải k ah . xong xuất ra file .tif
  4. David★Lyn

David★Lyn Thành viên cấp 2

Thông thường khi in bằng file Ps thì tất cả đều sử dụng kích thước 100% luôn, lưu ý là từ eps sang nhớ giữ lại các layer sau này dễ chỉnh sửa lại

Ủng hộ diễn đàn