Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Kinh nghiệm phượt xe máy từ Sài Gòn đi Vũng Tàu :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Ken_Mập, 1/6/16.

Lượt xem: 11,898

1. Ken_Mập Mới đăng kí

11 12.6 sắp tới e có dự định sẽ phượt vũng tàu bằng xe máy đường xá thì e có tham khảo qua 1 vài trang và topic nhưng e vẩn đang lo lắng về vấn đề bị hốt trên đường từ cát lái đến VT :( mấy anh chị có kinh nghiệm hay lưu ý gì khi chạy xe trên cung đường này chĩ e với vì hiện tại e định đi liều do bằng lái vẩn chưa có. :( :( :( .. E đang phân vân vì nếu đi bằng xe khách thì việc đi lại rất khó khăn và tốn kém .. mọi người cho e xin ý kiến với .. Thanks mọi người ạ

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Từ SG đi VT mà gọi "phượt" thì hoành tráng nhỉ? Nói chung ở bất cứ cung đường nào cũng vậy thôi, cứ đi đúng tốc độ và đúng làn đường, rẻ thì nên xinhan. Nói chung ko vi phạm cái gì thì chắc chắn hugo ko quắt vào trừ khi đi xe độ. Nếu chắc chắn mình ko vi phạm gì thì ko cần phải xuất trình giấy tờ nếu CSGT ko có chuyên đề.

Mà bạn hình như 22t rồi sao ko thi bằng lái đi? A1 thì dễ như ăn cháo có gì đâu mà tới tuổi này rồi vẫn ko có bằng lái?
    Specialkid, Mr.Polytainhantm1 thích bài viết này.
  3. da_nui

da_nui Mới đăng kí

=)) SG-VT chạy có 3 tiếng mà phượt phọt nỗi gì chài. cứ đúng luật mà đi như Phạm Hữu Dư nói. tốc độ thì 60 km/h mà quất thôi.
  4. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Hú hồn cứ tưởng bác hỏi cung Sài Gòn _ Đà Lạt ^^
  5. mẽo sg

mẽo sg Mới đăng kí

è nhè đoạn cao su long thành cứ lai rai 40km/h thôi nhé.khúc đó trùm bán tốc độ ,vì đường rộng và vắng. bác cứ thấy cao su thì bình tĩnh đừng nóng ^^,. nếu thích đi phượt thì mình góp cho vài tuyến đường ,chạy đi chạy về bao quát cả cái tỉnh.chỉ sợ là sợ bạn lạc ^^. vì khá là rắc rối nhưng bù lại cảnh rất chi là thoáng biển có ,rừng có ,núi có,đồng có,sông hồ cầu các kiểu.nên đi chung vài mạng chụp choẹt và bv nhau.cần thì hú hé
    da_nuiriverlong thích bài viết này.
  6. lytainhantm1

lytainhantm1 Thành viên cấp 1

Sẳn tiện mấy bác chia sẽ em kinh nghiệm phượt từ quận 8 sang quận 12 với ạ. Thank nhiều lắm
    mẽo sg thích bài viết này
  7. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

SG Nha Trang phượt dc 2 lần, còn "phượt" SG - VT thì chắc tầm 9,10 lần
    Nói chung đi phượt chỉ vui khi đi 1,2 lần và có những người bạn mới, chứ đi cung đường cũ, bạn cũ thì hơi thảm họa trừ khi là về già ôn kỉ niệm xưa -))
  8. YoYo

YoYo Thành viên cấp 1

tưởng bác hỏi từ sài gòn ra miền bắc chứ :O:O, chứ trước em trong Sg đi vũng tàu như cơm bữa, cứ tuân thủ đúng luật giao thông chẳng ma nào nó mó tới đâu. đường cho chạy 50km/h mà bác chạy tốc độ nhân lên vài lần thì chẳng có cách nào để mà tránh đâu :x:x:x
  9. bdesign

bdesign Banned

Cứ đi túc tắc tà tà 20km/h càng chậm càng hay, khiêm tốn nép sát lề phải, gặp chốt CA thì nhoẻn miệng cười, bật đàn pha xi nhan chớp lia lịa, bấm còi cho kêu to, nó thấy đèn còi đây đủ ngoan ngoãn nhã nhặn thì nó để yên cho đi qua nhé, kha kha!
    Mr.Pomẽo sg thích bài viết này.
  10. ducnguyen89dn

ducnguyen89dn Thành viên cấp 1

đoạn Bà Rịa chỗ BigC hay bắn tốc độ - đoạn đó chỉ chạy 40km/h thôi nhé. CA Bà rịa nhất quyết ko nhận tiền nhé, thu bằng lái or xe nếu không đủ giấy tờ
  11. mẽo sg

mẽo sg Mới đăng kí

#6 từ quận 8 bác chạy qua quận 9 tiếp nối là quận 10 rồi sang quận 11 là về tới quận 12 .kinh nghiệm cá nhân cho biết :-"
    lytainhantm1 thích bài viết này
  12. drhaianh87

drhaianh87 Mới đăng kí

đẹp quá cơ
  13. Mr cu

Mr cu Mới đăng kí

Nếu đi hướng cát lái thì DOLIGOLD :ar! hay xuất hiện trên mấy khúc quẹo của Lý Thái Tổ và Tôn Đức Thắng bên Nhơn Trạch - Đồng Nai. Chủ yếu bắt lỗi sai làn đường. Tới giáp Bà Rịa thì nên giảm tốc độ vì DOLIGOLD cũng đứng nguyên bầy bắn tốc độ '@-@ phía bảng chỉ dẫn "Weo cơm Bà Rịa TP" mà ko lấy tiền tươi nhóe, Mình dính 1 lần rồi. Còn lại chạy thoải mái.
    Ko có bằng thì vác bằng cấp 3 ra là chạy xé gió rồi, lo gì. :D:D:D Bình tĩnh mà đi, đừng áp lực quá mà run tay chân lại mang họa.
    Chúc thượng lộ bình an!
  14. lytainhantm1

lytainhantm1 Thành viên cấp 1

mẽo sg Từ quận 8 tốc biến qua quận 9 rồi từ quận 9 tele qua quân 10 chạy qua 11 rồi B về quận 12 hả bác -_- -_____________- :-(||>
    mẽo sg thích bài viết này
  15. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Nghe đoạn đường đi "phượt" mà muốn "phọt" hết ra.... Các Thánh bớt dùm con để con còn sống nữa... Lạm dụng từ "phượt" quá ah....
    .
    Có 2 cách đi.... 1 là đọc biển báo dọc đường... làm theo biển báo thì ko có hugo hay đà điểu hay là ai gọi lại cả... quan trọng hơn là nắm Luật để lỡ nó gọi vào thì cãi vs nó... ko cãi lại thì ói tiền ra cho nó là xong... nó ko nhận thì 15 ngày sau xuống đội để lấy giấy qua kho bạc mà đóng....
    .
    ko biết Luật hay ko biết đọc biển báo thì làm cách thứ 2 nha.....
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    cách còn lại là hết ga hết số... 10 thg giao thông cũng ko theo lại....Cách này tới Vũng Tàu hay vũng gì thì ko bjt...hên xui....
    .
  16. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

1 tuần mình đi phượt từ SG về Vũng tàu bằng honda từ 2-3 lần : )) Kinh nghiệm là mở to mắt nhìn đường, nhìn đèn và nhìn lùm. Ga thì cứ kéo tẹt.
  17. kill1em

kill1em Mới đăng kí

#6. Kinh nghiệm của mình đi phượt từ Q8 sang Q12 là bạn chạy 1 mạch lên thẳng Đồng Nai. Sau đó hỏi đường chạy về Q12 là Ok đó bạn. Cứ thế nhoé !!!
    lytainhantm1 thích bài viết này
  18. kdtrieuan

kdtrieuan Banned

ducnguyen89dn Bác cho em hỏi BIg C Bà rịa nó ở chỗ nào ạ? Cả cái TP BR em thấy mỗi một cái COOP thôi.
    SG- BR phượt bằng ô tô hết 200k cả đi về. Cứ ra Bến xe miền đông mà triển. Em khi nào cũng đi Toàn Thắng.
    Sau đây em xin trình bày kinh nghiệm Phượt SG- BR của em =))
    Em thì cứ chiều chiều 5h em mới phóng về dưới, Nếu đi đường QL 1A thì công an đứng cũng khá bắt lỗi xi nhan là chủ yếu. Tới 6h công an cũng không thèm đứng nữa em cứ một mạch mà phóng.
    Em đi tính cả tắc đường thì mất chừng 2 tiếng 15p về tới TP BR.
    Đi đường này về ghé vô Bò Sữa bê một ít về uống là ok nhứt.
    Đi đường Phà Cát Lái ( qua Quận 2, qua Phà là tới Long Thành)
    Đi bằng tàu cao tốc ( Về luôn TP VT nhé)
    :)>-:)>-:)>-:)>-
  19. phudq90

phudq90 Thành viên cấp 1

Thớt không có bằng lái mà các bác tư vấn như thiệt.
    Không có bằng lái thì không được lái xe nhé.
    Ở nhà đi, luật giao thông chưa biết mà phượt với chả phịch. <:-P#:-s
  20. o0scap

o0scap Mới đăng kí

khu vực đó pikachu hay bắt lấn tuyến bạn chú ý chạy chậm phái trong thôi là được
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn