Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Làm đường thẳng 3D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Wyn Li, 5/8/13.

Lượt xem: 2,447

1. Wyn Li Thành viên cấp 1

Chào các bạn, mình mới học Desgin, cho mình hỏi là dùng chương trình gì để thiết kế và làm sao để có thể làm đc như hình dưới vậy,
    cám ơn các bạn nhiều !

...
    V.Q.Mon thích bài viết này
  2. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

adobe illustrator - correlDraw - photoshop
  3. Wyn Li

Wyn Li Thành viên cấp 1

thank bạn, ý mình là làm sao để làm đc như vậy ấy :D
  4. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

dùng pen vẽ theo - sau đó đổ màu pha theo mẫu là dc @@
    Wyn Li thích bài viết này
  5. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

:D cái này có nhiều cách. Như mình thì mình vẽ 1 dải thôi ( vẽ = pen trong pts or Ai đều ổn ) . sau đó coppy thêm ra. sắp đặt. Dùng tẩy và brush để làm thành hiệu ứng 3D
  6. Wyn Li

Wyn Li Thành viên cấp 1

dùng tẩy và bursh để làm gì vậy bạn? theo bạn V.Q.MON nói thì dùng pen vẽ rồi gardian màu cho nó thôi phải ko????
  7. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

Như mình thì mình sẽ đổ màu fill chứ k đổ màu gardien :D mấy cái chỗ hiệu ứng sáng + tối kia kìa, mình dùng brush đen or trắng tô . sau đó dùng bộ lọc Blur để làm nhòa đi. Làm nhòa đi thì hay bị lem nên phải dùng tẩy :D.

hì stock kìa mình thấy k bthường cho lắm . bạn để ý bên trái của mấy dải màu ý :D
  8. Wyn Li

Wyn Li Thành viên cấp 1

ko bình thường chỗ nào bạn? mình chỉ thấy nó chuyển màu từ đậm sang lơt thôi :D
  9. Wyn Li

Wyn Li Thành viên cấp 1

mình thử làm theo cách của chuối_Yellow, đúng là dễ hơn nhiều, và có thể tùy biến đc vùng sáng và vùng tối, thank bạn nha !:)

Ủng hộ diễn đàn