Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] - Logo trong Illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Hùng Kều, 7/3/18.

Lượt xem: 5,013

1. Hùng Kều Mới đăng kí

Chào toàn thể anh/chị/em trong diễn đàn, mình gặp vấn đề về logo trong Illustrator mong mọi người hỗ trợ
    1. Vấn đề 1
    Mình có logo gốc (bên dưới) - Thiết kế bằng Photoshop.
    Giờ mình muốn chuyển nó sang dạng vector nên mình dùng AI (Hình bên trên). Nhưng cái phần Strocke và shadown không chỉnh giống hệt được.
    Bạn nào biết cách chỉnh chia sẻ mình với ạ!

2. Vấn đề 2.
    Mình không lưu được bản AI này lại nhưng không được (mình dùng bản Portable).
    và báo lỗi thế này

Cảm ơn mọi người đã chia sẻ!

...
  2. nguyenthan805

nguyenthan805 Mới đăng kí

Quan tâm
  3. weone

weone Thành viên cấp 2

Mình chỉ nhìn hình và phán bừa như sau: thứ 1: Chất lượng chuyển đổi sang vector sẽ không được như ban đầu, chỉ áp dụng với hình đơn giản thôi, bạn sẽ phải dùng công cụ Diret section (phím A) để sửa lại. hoặc tìm font chữ để làm cho nhanh. t2:Chữ chó là 3 phần tử riêng biệt: c,h,o,' cái có viền trắng và cái không có viền, t3: còn shadow thì có thể nhân đôi chữ cần có bóng, chọn cho nó màu gần với màu đen, vào phần Effect - Blur - Gaussian Blur, chọn thông số thích hợp, t4: Mình cũng đang sài bản portable tuy ít dùng nhưng vừa test vẫn save bình thường nên chịu. Thân gửi! Hùng Kều
    Hùng Kều thích bài viết này
  4. Hùng Kều

Hùng Kều Mới đăng kí

Cảm ơn bản weone mình sẽ test thử!
  5. nguyenthan805

nguyenthan805 Mới đăng kí

Tks bạn weone
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn