Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[help] Lỗi AI không thể save EPS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi quantamvn, 28/9/15.

Lượt xem: 2,989

1. quantamvn Thành viên cấp 3

Chào các bạn,
    Mình đang sử dụng AI CC và khi mình save file của mình sang đuổi EPS thì gặp báo lỗi như hình. Các bạn hướng dẫn giúp mình cách khắc phục với. ..
    Cảm ơn các bạn.

...
  2. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

eps là file chỉ lưu vector thôi, có image thì ko lưu được
  3. quantamvn

quantamvn Thành viên cấp 3

Ủa? Sao mình làm tổng cộng 3 file và 2 file kia cũng có image nhưng đều lưu đc eps ... chỉ có file này là bị thôi ..... :(
  4. ToiHocDoHoa.com

quantamvn anh xóa ảnh xong lưu thử xem đươc ko :D rồi tính tiếp
  5. quantamvn

Cảm ơn bạn ToiHocDoHoa.com .... thôi để mình sử dụng file AI luôn ... hơi bất cập xíu là phải mang theo folder hình ảnh ..... ^^ ....
  6. thedragon1

thedragon1 Thành viên cấp 1

Bạn có thể embed ảnh vào file AI luôn được mà ^^
  7. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

=)) Nó viết sờ sờ đó mà còn hỏi nữa. "Some object fal completely off the drawing area" - có những nét vẽ đã vượt ra ngoài trang vẽ bạn tạo từ đầu >> EPS không cho phép điều này.
    Xóa bay những nét đó đi hoặc thu nó lại trong trang vẽ sẽ lưu được ngay.
  8. quantamvn

SwingsOnlyone mình ctrl+A để kiểm tra nét nào "bay ra khỏi vùng cấm" mà ko có nét nào cả ... thế mới nói sờ sờ nhưng phải hỏi kinh nghiệm các bạn khác là vậy .... :)
  9. 7AM

7AM Thành viên cấp 1

file của bạn kích thước bao nhiu vậy? W x H ấy
  10. quantamvn

7AM file của mình là 2mx1m8 (dư sức trong tầm cho phép của AI) :)
  11. ToiHocDoHoa.com

quantamvn cần thì inbox gửi file mình xem sao :) nói thế này lờ mờ quá
    quantamvn thích bài viết này
  12. quantamvn

ToiHocDoHoa.com mình xuất ra pdf rồi đưa vào PTS xuất ra .tif luôn ... khỏi cần EPS nữa .... ^^.... cảm ơn bạn nhiều vì đã trao đổi .... :)
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn