Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Lỗi installshield update service scheduler has stopped working

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Danghg, 16/9/17.

Lượt xem: 10,307

1. Danghg Thành viên cấp 2

Như tiêu đề máy tính mình cứ dùng đc 1 lúc là báo lỗi này và k vào wed đc nữa, phải khởi động lại máy tính mới đc..Các cao nhân nào giúp mình đc k...Cứ khởi động đi khởi động lại khổ quá à

...
  2. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái này hình như là cái bên ngoài thì phải. Bác thử gỡ bỏ nó xem? Dùng YourUnstaller để gỡ cho tốt.
  4. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Không phải mà bác ơi..mình k có cài bên ngoài
  5. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

giống máy mình dạo gần đây.
    thi thoảng bị rồi ko vào dc mạng nữa.
    Unstall nó là ko vào dc mạng đâu
  6. supermonkey.99

supermonkey.99 Mới đăng kí

Mình vừa bị lỗi này xong và đã sửa được. Vui quá nên chia sẻ cho mọi người này.
    Ấn Mở Task Manager -> processes -> tìm cái Installshield... rồi End Task.
    Sau đó vào địa chỉ này để xóa file ISUSPM.exe vĩnh viễn: C:\Program Files (x86)\Common Files\InstallShield\Update
    Khi xóa, máy sẽ hỏi lại quyền administrator thì cứ bấm continue là được.
    Xóa xong thì có thể sẽ ko vào được internet. Lúc này tìm Configure Proxy Server trong Control Panel sẽ thấy phần Lan Settings hết bị màu xám. Vào Lan settings rồi bỏ tích tất cả. Ok rồi sẽ vào mạng được bình thường.
    Khi restart lại máy thì Installshield cũng ko tự bật nữa vì bị xóa rồi còn đâu :D

Ủng hộ diễn đàn