Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

::::HELP:::: Lỗi khi sử dụng font việt hóa trong Illustrator cs6

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Hồ Thiên Toàn, 9/3/15.

Lượt xem: 3,006

1. Hồ Thiên Toàn Mới đăng kí

Gửi các anh chị tiền bối, việc là như thế này:
    - Hiện em đang dụng Illustrator cs6, do hôm trước vô ý cài lại Win mà không tạo bản ghost nay khi sử dụng lại thì nó lại lỗi Font, cụ thể là font: RixLoveFool và nhiều font khác nữa(đa số là font việt hóa download trên này ^^)
    Hiện trạng: mở file cũ ra thì vẫn hiển thị font nhưng khi gõ ra thì lại bị lỗi (gõ telex, bảng mã: VNI)
    Sử dụng Unikey 4.2, kiểu gõ telex, bảng mã VNI.
    Mong các anh giúp em xử lý tình huống này với, gấp quá rồi hic hic, thanks mọi người nhiều, em xin cảm ơn và hậu tạ sau ^__^

...
  2. timwilliam2007

timwilliam2007 Mới đăng kí

bạn download bộ font unicode và Vni về và sử dụng phần mêm unikey mới nhất. Nếu thế vẫn chưa gõ được thì gõ chữ bên ngoài sau đó paste vào illustrator và chọn font tiếng việt (unicode hay vni) là xong.

Ủng hộ diễn đàn