Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Lỗi không lưu được ảnh ro thiếu bộ nhớ ram là ntn?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi anhlabeu, 15/1/13.

Lượt xem: 60,152

1. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Mình cũng gặp suốt và thêm 1 giải pháp là cài lại win rồi đi mua thêm thanh Ram lắp vào =))
    sun_writer thích bài viết này
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@tienlx :
    Bạn đã chấp nhận Save ra JPEG, thì đương nhiên bạn tự biết là phải Flattern về 1 Layer cưới cùng chứ, sao lại giữ lại cả đóng Layer làm chi vậy, 1 Layet tốn mấy chục mega, cả đóng layer trống lên nhau, lên tới cả Giga, hok Save dược là đúng roài, ha ha ! :))

Các cách trên kia đã nói ra hết roài, nếu bạn hok dược nữa là do máy bạn đã cạn kiệt RAM, chỉ còn 1 cách Mì ăN Liền, (nghỉa là xài tạm, ăn tạm cho đỡ đói :)) ), là Flattern xong, bạn lên cột Select, chon Select All, chọn Copy, roài mở Paint cua Windows, Paste vào Paint, rồi đóng photoshop đi, là chắc chắn Save bên Paint dược, do máy bạn đã hết khả năng roài, khổ lớn quá, thì cứ tạm xài Paint phụ giúp nhé !
    sun_writer thích bài viết này
  3. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

tùy cơ mà gắp mắm thôi bạn, k phải tình huống nào cũng như tình huông nào. Bnaj thử thêm bộ nhớ cho ram giiongs như cách các bạn ấy nhắc mình ở đầu topic chưa
  4. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Như mình đã nói lúc trước rồi là mình dùng Shop CS3 thì save đc JPG nhưng sang CS6 thì bị lỗi vậy. Có thể là lỗi của CS6 kô. Máy mình 3gb ram coi là tạm đủ dùng chứ kô đến nỗi nào. Thank :)
  5. thich_dzu_thu

thich_dzu_thu Mới đăng kí

không biết bạn đã khắc phục được chưa, nếu không thì có thể làm theo cách sau:chọn tab image/image size o muc resolution bạn chọn từ 300 pix/inch trở xuống là ok ngay, tôi đã khắc phục bằng cách đó, chúc may mắn (:
  6. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

tienlx PTS Cs6 dùng tốn Ram hơn Cs3 khá nhiều nên ở bản cs3 bạn lưu được bình thường snag đến cs6 không lưu được mà có thông báo vậy cũng đúng thôi
    các giải quyết mình đề xuất cũng giống như #25
    Bạn nhấn tổ hợp Ctrl + Alt + I ( Chỉnh Resolution chỉnh DPI xuống lấy tầm 150 px/inch trở xuống )
  7. Thành NguyễnGb

Thành NguyễnGb Thành viên cấp 1

khổ gê mình cũng chả lưu được cáo bảng quảng cáo 90-120(200)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn