Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Lỗi nhấp nháy khi làm photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Jay Lê, 15/1/13.

Lượt xem: 17,186

1. Jay Lê Thành viên cấp 1

Xin các prồ help với! Mặt dù đã cài đi cài lại nhưng photoshop của mình nó cứ nhấp nhấp nháy nháy, không biết là do đâu đây 8-|
    Các bạn xem video dưới đây và giúp mình với, cảm ơn nhiều, xem mãi nhức đầu quá =((
    À mình lấy patch cờ rắc tại forum.vietdesigner.net/threads/adobe-photoshop-cs6-13-0-final-%E2%80%93-huong-dan-cai-dat-cờ rắc-chi-tiet.942/

...
  2. thanhhuy_

thanhhuy_ Thành viên cấp 3

theo tui thì thứ nhất là do phần mền bạn cài nó bị lỗi trừ khâu cài đặt có thế thiếu, hỏng, bỏ qua 1 file nào đó ( do máy bạn nhiễm virus từ trước hoặc do máy bạn bị lỗi j j đó), thứ 2 là do máy bạn đang chạy quá nhìu ứng dụng ngầm làm đầy Ram và đầy CPU nên nó chạy giật gật ... cũng có thể là do cấu hình máy bạn chạy ko nổi :v :v ( cái này đoán bừa thôi chứ thường là chạy đc CS6 là cũng oky rùi)...
    khắc phục thì bạn nên cài lại hoặc lấy cái đó cài wa máy khác và làm mấy bước như trong video xem có như thế ko. vẫn thế thì bạn thử cài lại phiên bản CS5 hay khác thử xem..
    Jay LêDX_Degeneration thích bài viết này.
  3. Jay Lê

Jay Lê Thành viên cấp 1

Cảm ơn nha :D máy mình thì chạy được CS5 tốt, nhưng CS6 thì ko biết ntn :-s (thích sài CS6 hơn)
    Mình đã cài lại 3 lần rồi 8-| máy có 3 chương trình hỗ trợ virus nên mình không nghĩ do virus.
    Còn cấu hình thì bạn xem thử nó ntn :)

Mong ai biết thì chỉ mình nha ;) củm ơn nhiều, ván này ko được cài lại CS5 sài cho lành ^:)^
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Cấu hình máy bác này khủng thế :O
    Jay Lê thích bài viết này
  5. Con cò bé bé

Con cò bé bé Mới đăng kí

cấu hình này dư sức chạy AE render video chứ PS là bt nhe bạn, chắc bộ cài của bạn bị lỗi hoặc cờ rắc có vấn đề
  6. thanhhuy_

thanhhuy_ Thành viên cấp 3

mày này bá đạo phết :3 bác cài full cs6 ah ??? thôi về CS5 thôi :))
  7. Jay Lê

Jay Lê Thành viên cấp 1

Mình cũng nghĩ vậy, có lẽ do phần mềm diệt virus scan chắc remove tùm lum :-<nên mới bị thế, buồn ds
    -----------------------------------------------------------------------------------------------
    Thì từ topic mình có ghi ế, cũng tìm CS6 từ diễn đàn này share thui cậu à :D
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Mọi hôm cũng hay bị,.mà chả hiểu sao tự nhiên nó bình thường trở lại,.thử update đầy đủ driver tùm lùm này nọ xem,.máy gì mà ram 8Gb dùng có hết ko vầy.
    Ngoài lề chút,.1 máy dùng 1 JAV thôi,.dùng nhiều JAV thì nó sẽ xung đột với nhau đấy.
    sun_writerJay Lê thích bài viết này.
  9. B O G U S

B O G U S Thành viên cấp 2

CS
    điểm cao vậy của t card Nvidia 2G mà đc 4.4 đ' hiẻu
  10. Jay Lê

Jay Lê Thành viên cấp 1

Ùm cảm ơn bạn ^^! Để update thêm sem sao!
  11. Cui_Kho

Cui_Kho Thành viên cấp 2

hay là do cấu hình khủng quá nên Ps "ếu ưa" :-?
  12. Jay Lê

Jay Lê Thành viên cấp 1

8-} Thui lắc sài lắc vậy :))
  13. Cao Coang

Cao Coang Thành viên cấp 3

mình cũng nghĩ như bạn :)
    Khắc Thượng thích bài viết này
  14. Long Khánh

Long Khánh Thành viên cấp 2

15. Jay Lê

Jay Lê Thành viên cấp 1

Thanks bạn nha :D rất có ít :D
  16. Hạ Tuyết Nghi

Hạ Tuyết Nghi Thành viên cấp 1

Chào bạn! Lỗi này mình cũng đã gặp, do tương thích card đồ họa, và fix được như sau:
    Bạn mở PTS lên vào Edit Ø Preference Ø Performance Ø Advanced Graphics Processor Settings, chọn Drawing Mode là Basic “Mặc định là Advandce”
    Sau đó tắt PTS và mở lại là OK.
    Nếu vẫn chưa OK bạn có thể thử bỏ dấu tick ở Use Graphics Processor, tức là không dùng chip đồ họa để xử lý.
    Nguồn: tinhte.vn
  17. congbigheads

congbigheads Thành viên cấp 2

Chào bạn,
    Lỗi này mình cũng đã gặp, do tương thích card đồ họa, và fix được như sau:

Bạn vào Preference (Ctrl +K) của Ps CS6 ~> Performance , chỉnh phần Advanced Graphics Processor Settings ~> chọn Drawing Mode là Basic (Mặc định là Advandce).
    Sau đó tắt PTS và mở lại là OK.

Nếu vẫn chưa OK bạn có thể thử bỏ dấu tick ở Use Graphics Processor, tức là không dùng chip đồ họa để xử lý.

Chúc thành công :)

Ủng hộ diễn đàn