Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Máy có hiện tượng lạ, cần giúp đỡ cách khắc phục

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi therynoo, 5/12/14.

Lượt xem: 1,984

1. therynoo Thành viên cấp 1

Em biết đây là diễn đàn đồ họa, nhưng cũng ko ít cao nhân IT trong này. Nay máy có ít sự cố, mong lập thớt hóng hớt cao nhân giải đáp. Kính mong quý graper bỏ quá cho nhé

Tình hình là máy em dạo này ko biết bị viruts hay bị cái gì mà khi bật lên nó cứ thế này
    31gGMkP.jpg hELP
    Mà khổ nỗi tắt ko được. Như là phần mềm ẩn danh gì đó, ko có tên luôn. click vào cũng ko được nhưng vẫn nó chạy, rất ngốn ram và cpu. Lúc nào cũng trên 70, 80%.đã gỡ nó ra nhưng nó vẫn còn, tìm mọi ngóc ngách vẫn ko thấy cái thứ chết tiệt đó ở đâu. Mà mỗi khi mở máy lại tự động chạy, điên tiết lắm mà ko biết làm thế nào. Có cao nhân nào biết hiện tượng này chỉ em cách khắc phục với.. Em xin cảm ơn rất rấtttt nhiều
    đây nữa ạ

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/12/14
  2. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Trước tiên mọi người cần biết :
    1 - Cấu hình máy của bạn
    2 - Hệ điều hành bạn đang sử dụng
    ......
    Việc chip bật lên 7-80% thì trước tiên bạn vào run > Gõ Msconfig bỏ tick 1 số ứng dụng không liên quan tới hệ thống ra - và gỡ những phần mềm ko cần sử dụng - kết hợp chạy quét phân mảng ổ đĩa :v
  3. xuanlocshop

xuanlocshop Thành viên cấp 2

Mở task Manager lên thấy thằng nào lạ ngốn ram kill nó liền
    Sau đó vào C: Program File... thấy thằng nào lạ quất nó luôn.
    Ko được nữa thì khởi động win trong chế độ safemode làm lại như trên bảo đảm hết
    Ko được nữa hỏi tui tiếp ...
    Tui giết nhiều phần mềm tự cài kiều này đến nỗi đầu tưng tưng luôn ...
  4. therynoo

therynoo Thành viên cấp 1

Tiny Love cấu hình máy em đây bác ạ, bác giúp em với
    Cơ mà làm như bác Cpu với ram xuống thật rồi, tks bác nhiều nhé.. nhưng vẫn ko ổn định bác ạ,. Lâu lâu giật lên 80 về 60, giật 90 về 20.. loạn xạ hết, mà lâu lâu mới thế thôi. Còn vấn đề kia còn nhức quá
    Tks bác xuanlocshop nhé. Em mở task Manager lên kill nó luôn bác ạ, nhưng reset nó lại lên lại >.<
    Em vào C: Program Fire... mà đíu thấy thằng nào lạ hết bác ạ
    Em cũng đang tưng tưng với cái này bác ạ.. h sao đây :-s
  5. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Theo như hình ảnh thì thớt bị dính lỗi
    Error 7224
    Đại khái như là thiếu file dll nào đó trong windows vì lý do cài đặt phần mềm, tháo phần mềm ... mà sử dụng phần mềm của hãng thứ 3. Hoặc bị dính những phần mềm không mong muốn khi tải một số phần mềm về cài vào máy để nghịch xong rồi cố gắng xóa nó bằng CClean.
    Khắc phục thì thớt nên cài lại win là phẻ nhứt.
    Không thì bỏ đĩa win vào khởi động máy repair win lại
    Trước khi làm hai cái trên thì phiền thớt hỏi anh gồ với cụm từ
    How to Fix Runtime Error 7224
    để mà vọc mà nghịch các kiểu xem thế nào
    Hoặc tải cái này về xem thử
    Fix Pro Tools Error 7224
    https://www.fshare.vn/file/KE1MSTIQW2AZ
    link fshare được tải lên bởi tài khoản của thớt này
    Share Acc Fshare hạn dùng tháng 11/2020
    Xin hết
  6. Bruno Bình

Bruno Bình Thành viên cấp 1

bạn có xài IDM bản silent ko... nếu có thì gỡ ra cài bản full cờ rắc đi.... bản IDM sillent hay ngốn cpu lắm
  7. therynoo

therynoo Thành viên cấp 1

Tks bác dabeomoon có lẽ mai em mua đĩa win về cái luôn cho rồi :))
    Tks các bác nhiều nhé
  8. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

therynoo thích bài viết này
  9. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Vụ bị chiếm ram này ghét thật!
    HQguwaH.jpg nhất là chrome chiếm nhìu nhất!

Ủng hộ diễn đàn